Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Chào các bác, tình hình mới đầu năm 2014 nhưng cá nhân em thấy tình hình có vẻ... le lói vài tín hiệu... không biết thiệt giả các bác cùng ném đá ... dò đường thế nào
1. Ngân hàng được phép phá sản ( như 1 thớt khác) ---> Bà con lo tiền trong ngân hàng không ổn ( không phải tất cả mọi ngân hàng) tác động mọi phân khúc.
2. Kiều hối 12 tỷ ếch (báo đã đưa) ---> tác động mọi phân khúc, nhất Bất động sản giá cao???
3. Tiền từ Trung Quốc sẽ là dòng vốn chính cho BĐS Việt Nam 2014 ---> Bất động sản du lịch, thương mại chủ yếu???
http://cafef.vn/thi-truong-dau-tu/tien-tu-trung-quoc-se-la-dong-von-chinh-cho-bds-viet-nam-2014-2014011516535997010ca43.chn
4. Cũng lại Tung Của (em có thằng bạn bên Tung của) nói bên nó mua nhà trả góp thì trích lương 10% hàng tháng + 10% của người chủ. Giống CPF của Sing. Nói chung ngân hàng mở rôm tín dụng cho đối tượng này thì Bất động sản giá thấp sẽ lên
5. Dân tình năm nay xuất nhập khẩu dzô mánh???? (khả năng thấp) vì kinh tế èo uột
6. Mở cửa cho người nước ngoài ---> phao cứu sinh có thể gây đột biến nhưng luật chưa hoàn bị và điều kiện Vn chưa tốt. Nếu mở 100% thì sẽ tác động tới bất động sản nghĩ dưỡng và mấy bác VK về mua nhà VN ---> bất động sản giá cao chủ yếu

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Khi còm mênh của bác Vinh vừa...Enter. Nó đã hết bất động! Vì có nhiều người đang lăm le nhảy vô!:D
Linh cảm của em cũng...trùng linh cảm của bác rồi!:D

Thật ra khi có quá nhiều tin xấu ra thì cũng...đôi khi là lúc đáy đã tới rồi!
Giống như chứng khoán cách đây hơn 1 năm-thôi rồi, tin xấu như thác đổ thì nay các bác bên sàn chứng khoán cười tủm tỉm! Có bác thì tổng kết (có lẽ giấu bớt) tài khoản chỉ tăng có...30%! Có bác thì săn lùng mua nhà từ...tiền lời chứng khoán! Em đọc mà...tủi thân!

Và không phải các tin tức ở trên làm thị trường hết bất động! Mà thị trường tự nó dịch chuyển! Tiền đang vô chứng khoán....sẽ chuyển hóa qua bất động sản sang nay mai mà thôi!

Ghi chú: Em không liên quan nhiều nên em quan sát thấy! Chứ có liên quan sẽ khó mà thấy được!:D
Gõ vài câu cho bất động sản của các bác...bớt Giá băng!

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
bổ sung thêm vào cái món thứ 7:

Truyền thông đang ra sức bơm vá, kích dục cho BDS. Chưa biết là đã có khảo sát thật hay chưa nhưng thằng éo nào nó cũng nói là Đã Khảo Sát, Đã Thống Kê,.... Hiện nay cái hiệu ứng giảm giá, bán tháo coi như không còn tác dụng nữa rồi, bây giờ thằng nào cũng chăm chăm vào 1 cái là mua cái nào, mua cái gì thôi......

Nhớ cách đây ít lâu khi BDS đi xuống thì cũng cái mồm của mấy thằng truyền thông góp phần không nhỏ đủn đít BDS xuống lỗ như bây giờ. Dĩ nhiên tất cả những format cho ca khúc cho đám ma, đám tang giờ này thiên hạ nó ngán tới tận cổ rồi. Xu thế thời đại mới chính lại là bài hát cổ động, hát về tương lai tươi sáng cơ....

Do vậy ngày nào chúng nó còn đánh hơi thấy người nghe thích ca cái gì thì chúng nó ca cái đó. Chúng nó ca thì nhà nhà lại lục tục kéo nhau "Hành Quân Ca" thôi :D

Hạng B2
24/9/13
115
1
16
39
Minhquan2008 nói:
Khi còm mênh của bác Vinh vừa...Enter. Nó đã hết bất động! Vì có nhiều người đang lăm le nhảy vô!:D
Linh cảm của em cũng...trùng linh cảm của bác rồi!:D

Thật ra khi có quá nhiều tin xấu ra thì cũng...đôi khi là lúc đáy đã tới rồi!
Giống như chứng khoán cách đây hơn 1 năm-thôi rồi, tin xấu như thác đổ thì nay các bác bên sàn chứng khoán cười tủm tỉm! Có bác thì tổng kết (có lẽ giấu bớt) tài khoản chỉ tăng có...30%! Có bác thì săn lùng mua nhà từ...tiền lời chứng khoán! Em đọc mà...tủi thân!

Và không phải các tin tức ở trên làm thị trường hết bất động! Mà thị trường tự nó dịch chuyển! Tiền đang vô chứng khoán....sẽ chuyển hóa qua bất động sản sang nay mai mà thôi!

Ghi chú: Em không liên quan nhiều nên em quan sát thấy! Chứ có liên quan sẽ khó mà thấy được!:D
Gõ vài câu cho bất động sản của các bác...bớt Giá băng!
Em hỏi các bác là cơ hội nào cho các nhà đầu tư nhẩy vào thị trường BĐS Việt Nam trong năm 2014, Hay là các nhà đâu tư nhẩy vào để thi bơi với nhau?
Đương nhiên nhu cầu nhà ở thì nhiều không kể siết. Nhưng tìn trạng mặc kệ chiếm ~90%

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Nhu cầu để ở (số 4) thì còn lâu, đang đói xanh mặt... vì thiếu job, thiếu đủ thứ
Còn mấy số kia chưa đủ tụ, dụ ra gầy sòng, gầy sòng xong, chú nào bỏ chạy trước thành công, chú đó thắng

Status
Không mở trả lời sau này.