Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Em hỏi bác mua con xe lần nào chưa? Xe máy cũng dc nữa.
Hóa đơn xuất ra tên Bác, thì đóng thuế trước bạ tờ thuế cũng ra tên bác. Còn khi đi bấm biển số, công an căn cứ vào hóa đơn tên của ai và tờ đóng thuế trước bạ cộng với kiểm tra CMND, hộ khẩu đúng như hóa đơn xuất thì mới bấm biển số được và ra tên cavet là của người đứng tên xuất hóa đơn nha.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
View attachment 2404572

Chào bà con,
Chuyện là mình đã đặt cọc và thanh toán xe lần 2 rồi, cuối tháng này ra biển.
Xe sò dầu 7 chỗ, màu xanh đen Gravity Blue.
Nhưng vì bà xã vẫn thích GLC xxx 4matic hơn. Như vậy có giải pháp nào chuyển cọc cho người khác không ? Thời gian bao lâu? Có nhiêu khuê gì ko các bác ?
Thanks!
Dạ chưa xuất hóa đơn thì vẫn chuyển cọc, làm lại hợp đồng bình thường nha bác. Nhưng mà bác phải kiếm được người mua để ghép vào kiểu như bạn bè hay người thân thì okie á bác.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.182
113
nhận xe trước tết ko bác chủ,,, trước tết thì cứ ra biển rồi bán ai thế nào cũng có ng hốt ,, mà biết đâu biển đẹp lại có lời
bốc ra số đẹp thì mở đấu giá luôn;
còn ra x4x.5x thì nghỉ khỏe ... :D

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng C
21/7/20
861
10.145
93
Mình bốc biển xem số ra sao, ko đẹp thì lấy đi luôn, đẹp ai hốt có lời thì càng tốt, tiện cả đôi đường. Cũng thuyết phục bx dùng con này rồi. Hiện tại ổn :D

• Like
Reactions: TuanPMH and nta139
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Hóa đơn xuất ra tên Bác, thì đóng thuế trước bạ tờ thuế cũng ra tên bác. Còn khi đi bấm biển số, công an căn cứ vào hóa đơn tên của ai và tờ đóng thuế trước bạ cộng với kiểm tra CMND, hộ khẩu đúng như hóa đơn xuất thì mới bấm biển số được và ra tên cavet là của người đứng tên xuất hóa đơn nha.
Nhưng đây chỉ mới là cọc thôi chứ đã ra giấy tờ gì đâu. Chưa nhận xe thì lấy đâu ra đóng thuế. Nên mới còn cửa ra chứ :D

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Mình bốc biển xem số ra sao, ko đẹp thì lấy đi luôn, đẹp ai hốt có lời thì càng tốt, tiện cả đôi đường. Cũng thuyết phục bx dùng con này rồi. Hiện tại ổn :D
Glc mà đi gì :eek: sắp bỏ mẫu roài! Làm trái ý bả lại ngon. Nói bả lỗ 100tr là êm chuyện ôm sorento sướg hơn :D

• Like
Reactions: wormym
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
khỏi cần phải chuyển, giờ bác lên mạng rao xem ai cần mua sorento, bán lại cái cọc của bác cho họ thôi. bác khéo thì có khi chả mất gì cả, lại thêm đc cả khúc.

• Like
Reactions: PMH82
16/8/19
173
123
43
sorento đang hot mà nhiều bác cũng chưa có xe chơi tết, giờ kiếm người nhượng cọc lại em thấy ok đó bác

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Bác chủ chưa trả hết tiền thì bọn nó chưa ra hoá đơn đâu nên chuyển cọc dễ như bỡn thôi, chúng nó cứ làm khó vì phải làm lại giấy tờ mà thôi...

• Like
Reactions: PMH82 and wormym