Hạng C
19/7/07
505
0
0
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

dinle nói:
Xe em tự dưng mấy hôm nay bị tịt một kèn (không biết bên đực hay cái) nên giờ kêu nghe cứ như nghẹt mũi. Mai rảnh chắc phải ghé qua chỗ bác Vinhnam xem lại một tý, không biết cái này có được bảo hành không nữa, xe em mua tháng 9/09.

Xe em được bảo hành còi hai lần rồi (cùng một bên), bác yên tâm.

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

Hôm nào Rosy vào Sài Gòn nhớ báo cho anh em GLK trong này off nhé.

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Nghe tiếng bác rosy đã lâu và được các bác trong này ngưỡng mộ quá sức mà chưa diện kiến được lần nào...Để em với bác còn chuẩn bị làm side job cho Mec-VN nữa chứ!

Hạng C
11/1/09
863
8
18

belancer nói:
@ bác chuôi xé: trưa mai em bận, mình rời sang tuần sau nhé các bác.

OK bác, sang tuần các bác cố gắng bò lên phố nhá :D. @Rosy ơi, bác lo vụ tư vấn tâm lý cho Kanz, hình như có chuyện buồn đó. @Kanz, càng buồn, càng off :D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Chắc tại chú Kanz ngày đêm mơ tưởng tới em mer S đây mà, bệnh này gọi là bênh tương tư, kê đơn: off nhiều sẽ khỏi.;)

Hạng C
19/7/07
505
0
0

xhaiphongx nói:
haha, thấy dì rosy là nữ, nên các bác sg săn đón quá ;))

đấy, em đang cũng đang nghĩ trong thớt nhà mình có mỗi em chưn ngắn, các bác toàn chưn dài nên được ưu tiên ghê.

@Xe Chuối: dàn thiên lý nhà chú Kanz hơi rung, giờ có vẻ ổn hơn rồi, hi vọng tuần sau chú ý ổn định tâm lý để đi off chia tay bác.

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Vĩnh Nam nói:
@dinle: kèn vẫn được bảo hành, bác mang xe vào Haxaco nhé.

Bóng đèn hỏng cũng được bảo hành luôn. Hôm lễ đi Nha Trang về thì bị chết bóng stop bên trái. Em định chờ đến khi thay nhớt lần 2 (còn 800km nữa) để vào Haxaco thay luôn nhưng mỗi khi xe đề pa và sau lần đạp phanh đầu tiên thì màn hình nó báo ngay là bóng đèn stop bên trái bị hỏng, đề nghị kiểm tra và thay mới
.

Em sợ xe đã cảnh báo rồi mà mình không nghe lời thì nó chửi thề
nên em mua luôn cái bóng Philips 21w thay luôn (15.000đ/bóng).

Xem ra, càng lái GLK càng sướng các bác nhỉ. Chỉ tiếc một điều là khi cảnh báo áp suất lốp giảm thì GLK không cho biết là cái nào, nên phải kiểm tra cả 4 cái :cool:

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Hôm nay em thấy xe em lạ lạ!
Bình thường chạy thì không sao, bữa trước có người quen chạy lên xe rồi nghe nhạc hay quá nên xin hết các CD trong xe, chính vì thế em mới có dịp nghe tiếng xe của mình và thấy hơi lạ ở chổ như sau:
- Khi xe đang park và chạy thì từ 0km/4 - 40km/h em thấy có hiện tượng vòng tua tăng rất cao hơn bình thường (đôi khi ở khoảng 20-24km/h vẫn thấy kim chỉ vòng xoay vượt 2000rpm (em thề là không có ép ga hay mở máy lạnh gì hết). Khi chạy qua 40km/h thì trở lại bình thường, tức là khoảng dưới 2000rpm. Có gì lạ không hở các bác?

Em chợt nhớ lại là chiếc Lanos em chạy thủa xưa bị hiện tượng...chuột cắn dây điện nên có hiện tượng rồ máy khi đề-pa (3 máy chỉ chạy 2máy). Em thắc mắc luôn muốn hỏi các bác liệu GLK mình có lỗ hở nào để...chuột chạy vào trong buồng máy không các bác?!

@vinhnam: chắc tuần sau em lên cho bác kiểm tra chuyện này thế nào luôn, sẵn...cà số máy, bác sắp xếp cho em nhé!

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Lúc sáng bác Tuyeni30 vừa gọi hẹn gặp ngày mai.
Hy vọng ngày mai "bè phái" GLK hội ngộ đông vui ;)