Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

bannang.com nói:
Khỏi cần bác Vinh Nam làm gì, xe của bác bị bệnh mà bệnh rất nặng. Lý do là xe bác chưa rửa... Bác mời anh em hội GLK rửa 1 trận cho hoành tráng đi sẽ hết ngay.

Chính xác đó Bác LeDu, ngày mai sẵn gặp mặt đông đủ anh em GLK làm luôn cho nó Hoành Tá Tràng

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Hì, các bác gài độ em hoài làm chi, bản thân là công chức nghèo, hiếu học...chỉ biết phục vụ cho sự nghiệp CN hóa đất nước...sớm sánh ngang cùng các cường quốc năm châu...

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

@ Ledu: chữ ký bác vẫn giữ SLR ? Chưa thay bằng SLS sao bác ?
Giờ em chỉ mới dám ngồi GLK & mơ về GL - delete chữ "K" thôi ;)

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

Ledu : Nói thật với bác nhé ! Xe đậu một chổ trong rừng cao su chỉ nổ máy chạy máy lạnh một hồi e nó lại rít lên... a... a... LeDu nhe tay dùm e ...!
Xe số tự động mà bác đòi e như mấy e chân dài thì xe không rít lên mới là lạ đó .:D Đặt biệc là tiếng bô của GL & GLK . Mình thích nhất cảm giác này nên xe mình hơi hao xăng .:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em cám ơn các bác đã quan tâm, em khá hơn rồi, chuẩn bị tinh thần tuần sau off ^^

Hạng C
19/7/07
505
0
0

bannang.com nói:
9g sáng ngày mai 8/5 tại Triển lãm các bác nhé.

Tiếc là em vào đúng hôm cuối cùng của triển lãm, hẹn các bác sau vậy.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

ngày mai đúng giờ các bác nhé .... hay có nên chăng tổ chức ăn sáng chung ở đâu đó rồi kéo 1 đoàn GLK qua triển lãm cho hoành tá tràng ???

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53

LeDu nói:
SUp.com nói:
LeDu nói:
Gái Là Khoái thì chỉnh ghế để "hành sự" bằng điện, có nhớ cho 3 vị trí. Dỡ 1 cái là khi rút khóa không tự lùi ghế ra sau để bước ra ngoài dễ dàng như RX350. Cái dỡ thứ 2 là khi muốn phục hồi vị trí đã nhớ (1,2,3) thì phải nhấn giữ (Hold) chứ không phải nhấn (Press) như RX350. Luận mãi mà chẳng hiểu sao Mec không làm thế này để tiện hơn cho người ngồi trước nhỉ?

Lười lôi Manual ra đọc nên nhờ bác luôn.
Số là nếu muốn reset lại cả 3 chế độ M1/2/3 thì thao tác thế nào vậy bác ?

Bác cứ chỉnh tư thế cho vừa ý (kể cả kính chiếu hậu) rồi nhấn giữ chữ M trước (Hold) sau đó nhấn thêm 1 nút (1,2 hoặc3) cho đến khi nghe kêu 1 tiếng nhỏ (thời gian chừng 2giây). Muốn nhớ thêm cho tư thế khác, bác chọn tiếp tư thế khác và lập lại bước này. Ví dụ như nhà bác có bác và vợ đi thì chồng 1 tư thế, vợ 1 tư thế số thứ tự sẽ là 1 và 2. Ai lái thì nhớ số của mình và nhấn giữ luôn nút mang số đã set để xe tự phục hồi tư thế đã set. Ghét 1 cái là phải nhấn giữ nếu muốn thay đổi, chứ không như RX350 là chỉ cần nhấn 1 phát là xong

Em xin xì-pam về cái "ghét" của việc phải giữ nút cho đến khi ghế chỉnh xong. Giả sử bác là người to béo và bác bấm nhầm vào vị trí nhớ ghế của người nhỏ con, nếu có chức năng chỉ cần bấm 1 cái thôi thì chuyện gì sẽ xảy ra ạ ? ặc, bác sẽ bị cái ghế ép lại (do nó điều chỉnh theo vị trí của người nhỏ con) mà không dừng nó được ... Vậy nên Merc "bắt" bác phải luôn giữ nút trong lúc ghế điều chỉnh là vậy, nếu vị trí nhớ không đúng thì bác chỉ cần bỏ tay ra là xong. Âu là trong cái "ghét" cũng có cái "yêu", vì họ thiết kế vậy cho sự an toàn của bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/07
889
1
18

Em cũng đồng ý nhấn và giữ để chỉnh ghế là hay nhất, bởi lẽ đôi khi chúng ta cũng vô tình chạm vào nút đó sẽ làm ghế điều chỉnh ngoài ý muốn.