KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

rosy1910 nói:
@kvl: nếu là tiếng lọc cọc từ các cánh cửa, bác có thể vào hãng check và thay gioăng cửa. Xe em trải qua giai đoạn lọc cọc rồi em hiểu, khó chịu lắm, giờ êm ru sướng lắm. Còn lỗi vặn xe khi bác leo lên vỉa hè có tiếng kêu (nhỏ thôi) hình như cũng là một lỗi có thể của GLK, em cũng đã từng nghe có người nói vậy.

@Xe Chuối, Belancer, Kanz và bác nào ở Hà nội: trưa mai off nhé. Ở đâu giờ nhỉ, hay là lên MyWay Lý Thái Tổ hoặc 83 Lý Thường Kiệt đi các bác. Dạo này trưa có làm set menu em thấy cũng được. Các bác cf nhé.

có thay free ko bác ? em sẽ chạy thêm 1 thời gian để theo dõi cho kỹ rồi mới đi trình báo . tính em cũng kỹ, chỉ cần xe có tiếng gì hơi lạ lạ là khó chịu liền.

Hạng C
19/7/07
505
0
0

kvl nói:
rosy1910 nói:
@kvl: nếu là tiếng lọc cọc từ các cánh cửa, bác có thể vào hãng check và thay gioăng cửa. Xe em trải qua giai đoạn lọc cọc rồi em hiểu, khó chịu lắm, giờ êm ru sướng lắm. Còn lỗi vặn xe khi bác leo lên vỉa hè có tiếng kêu (nhỏ thôi) hình như cũng là một lỗi có thể của GLK, em cũng đã từng nghe có người nói vậy.

@Xe Chuối, Belancer, Kanz và bác nào ở Hà nội: trưa mai off nhé. Ở đâu giờ nhỉ, hay là lên MyWay Lý Thái Tổ hoặc 83 Lý Thường Kiệt đi các bác. Dạo này trưa có làm set menu em thấy cũng được. Các bác cf nhé.

có thay free ko bác ? em sẽ chạy thêm 1 thời gian để theo dõi cho kỹ rồi mới đi trình báo . tính em cũng kỹ, chỉ cần xe có tiếng gì hơi lạ lạ là khó chịu liền.

Free bác ah, ngoài này có xe em đã được thay gioăng cửa, trong đó hình như có bác Tuyên. Bác thử hỏi kinh nghiệm bác Tuyên xem sao. Đúng là xe mà có tiếng kêu, bất kể thế nào, dù to dù nhỏ đều rất rất khó chịu.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

@vinhnam: Em đang kẹt ở Huế nên chiều nay ko uống cafe với bác được rùi, hẹn chiều mai vậy bác nhé.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

@ kvl: em test được SLK & E350 chưa ? Đang định trưa mai lại chạy qua khu triển lãm để test, kiếm người đi chung đỡ buồn :)

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

SUp.com nói:
@ kvl: em test được SLK & E350 chưa ? Đang định trưa mai lại chạy qua khu triển lãm để test, kiếm người đi chung đỡ buồn :)

Cái chữ ký của bác hơi bị lạ

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Vĩnh Nam nói:
SUp.com nói:

Cái chữ ký của bác hơi bị lạ
Bác lại trêu em rồi :)

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

ốm sao thế? hay xe ốm nên...người cũng ốm theo cho nó đều?!

Hạng C
18/3/05
651
12
18

khổ thân chú Kanz chưa khỏi à, trưa thứ sáu này mình off nhé vì nghe đồn Rosy và bác Chuối sắp đi công tác.

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Chia buồn cùng bác, cái vụ tiếng kêu này đau đầu lắm. Bác yên tâm, sẽ sửa được, nhưng chỉ không biết là bao giờ thôi ;). Nói thế chứ các bác trong đó còn sướng hơn bọn em ngoài này, có gì còn cho xe vào trong nhà máy được chứ, bọn em thì chịu. Bác có xác định được tiếng kêu phát ra từ cửa nào không? Xe em thì là cửa cốp sau. Nhưng ngay từ đầu em đã nói là chắc do cái ngoàm khoá cửa nó không khít, vì rõ là tiếng kêu kim loại va vào nhau. Về sau phải có một bác gấp hết hàng ghế sau, nằm trong xe đi thử thì mới phát hiện ra, trúng phóoc. Sau khoảng 3 lần ra vào thì xe em giờ không còn tiếng kêu nữa, êm ru. Kanz: vẫn chưa khỏi hả chú, ở nhà hay đi làm đấy?

Belancer: hôm qua cũng thấy bác Chuối báo là trưa thứ sáu. Và bác ý sẽ chịu phạt với hai lý do:
    - nói em kêu gọi mọi người ọp, em tưởng gấp quá rồi nên hẹn luôn trưa qua, thế mà bác ý lại hẹn đến tận thứ sáu
    - thứ sáu bác ý được phát phiếu bé ngoan cả tập trước khi lên đường.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

@ kvl / Tuyeni30 : Tầm 10g30-11g hôm nay nhé
Bác Nam có ở bên đó thì cafe nhé bác.