Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

@LeDu: cốp đóng/mở điện khi gặp vật cản sẽ tự động trở lại vị trí trước mà (VD Veracuz đang mở mà gặp vật cản là đóng lại, đang đóng mà bị chạm vật cản là mở lại). vấn đề là cốp GLK đóng = tay nhiều lúc ko chặt đi lại bị báo lỗi phải dừng, xuống xe, đóng lại. ko kể đóng buổi tối kêu rầm rầm

Hạng C
11/1/09
863
8
18

rosy1910 nói:
Car Banana nói:
rosy1910 nói:
- anh em ơi, tổ chức off nhân dịp ... khánh thành thớt mới đê :D

Vâng, hôm nay đi đường cũng thoáng nghĩ lâu không gặp các bác. Bao giờ bác đi, đi cái chuyến xa xa lâu lâu mà định đóng container hàng về đó hả bác ;) Hết tuần sau là em cũng bận bù đầu, cuối tuần sau lại vào SG, nên các bác thu xếp từ giờ đến hết tuần sau giùm nhé.

Bác Balancer và Kanz đã có kế hoạch gì chưa? trưa mai thứ 6 cũng tốt ngày hoặc nếu không thì đầu tuần tới gặp nhau được ko nhỉ? Có bác nào ở ngoài này có thể đi chung ko nhi? (vui thôi, ko bị ràng buộc gì đâu ạ
)

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Car Banana nói:
rosy1910 nói:
Car Banana nói:
rosy1910 nói:

Vâng, hôm nay đi đường cũng thoáng nghĩ lâu không gặp các bác. Bao giờ bác đi, đi cái chuyến xa xa lâu lâu mà định đóng container hàng về đó hả bác ;) Hết tuần sau là em cũng bận bù đầu, cuối tuần sau lại vào SG, nên các bác thu xếp từ giờ đến hết tuần sau giùm nhé.

Bác Balancer và Kanz đã có kế hoạch gì chưa? trưa mai thứ 6 cũng tốt ngày hoặc nếu không thì đầu tuần tới gặp nhau được ko nhỉ? Có bác nào ở ngoài này có thể đi chung ko nhi? (vui thôi, ko bị ràng buộc gì đâu ạ
)

Hihi, mai lại là ngày bác được phát phiếu bé ngoan ah ;)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nhân sự kiện thớt mới.. em xin đóng góp vài ảnh .. GLK khai trương tuyến đường cao tốc Trung Lương trong ngày đầu tiên ... max speed 210km/h...

Hạng C
11/1/09
863
8
18

rosy1910 nói:
rosy1910 nói:

[/quote]

Hihi, mai lại là ngày bác được phát phiếu bé ngoan ah ;)
[/quote]

:D Em sắp đi công tác, ra ở riêng ko cần phiếu bé ngoan nữa, đang tập tự quản lý. Nhớ các bác lắm ... 2 bác kia đâu roài? nhay vào confirm phát cho vui nào?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em mấy hôm nay đang ốm và tinh thần không được tốt cho lắm, các bác cứ off vui vẻ đi ạ ^^

Hạng C
18/3/05
651
12
18

@ bác chuôi xé: trưa mai em bận, mình rời sang tuần sau nhé các bác.

Hạng B2
15/8/07
169
53
28

LeDu nói:
@w204: lý luận kiểu này chưa hợp lý lắm. Nếu nói: "khi mở cửa hoặc rút chìa thì ghế sẽ tự lùi ra sau để bước ra ngoài, nhưng như vậy thì người ngồi sau sẽ bị mắc kẹt"

- Thường thì người lái xe là người vào xe đầu tiên và ra xe cuối cùng: rất hiếm lái xe tắt máy rồi cùng ra với người khác. Và thường parking rất nhỏ, nên thường lái xe chủ động đánh xe đi park 1 mình, vì vậy ghế xe có lùi hay không thì cũng không ảnh hưởng gì đến băng ghế sau hết.
- Rất tiện cho những người to béo rửng mỡ (như bác bannang chẳng hạn :D ) thì việc ghế lùi hết phía sau cho bác ấy ngồi vào và tự động adjust theo đúng vị trí mà bác ấy đã set sau khi cắm chìa vào thì quá tiện. Có lập luận như bác w204 thì cũng chưa đủ cơ sở.
- Đối với "chưn dài" như em hay bác Tuyêni30: thao tác lên xuống xe hơi khó khăn do khoang lái và ghế cố định sẵn chứ không tiến-lùi tuần tự ra-vào xe.

Vậy em hỏi bác có tiện lợi và comfy cho người lái xe không bác??

Bác nói cũng có lý, nhưng vẫn có thể có tình huống bất tiện chẳng hạn như cả nhà bác đi chơi về đánh xe vào gara? em nghĩ tỷ lệ tiện lợi >< bất tiện chắc cũng ngang ngửa với nhau, bởi vì theo em được biết option này đã được chỉnh lại sau khi có khảo sát đàng hoàng và nhận được những nhận xét như vậy của khách hàng đấy ạ.