Tập Lái
15/4/13
27
8
3
Thang 7 nay Em di Buon Me, cung chua di lan nao. Hy vong con co Voi. Cam on Bac chu.

Bác lên buôn mê , mình thấy đoạn qua hồ tây chạy khoảng 30KM hay 40KM, đoạn này mình thấy công an hay đứng bắn tốc độ, lấn len, Mình bị phạt ở chỗ này 2 lần :D

Tập Lái
15/4/13
27
8
3
Bác đả đi chưa? Nếu chưa đi thì lên Ban Mê ới e cf. Đi lên BM nhớ để ý xxx . Dày đặc...

Bác nói đúng rồi đó, đi lên Buôn mê quá trời xxx, bác cứ bò từ từ, đừng vượt là được :D

Tập Lái
2/3/16
9
9
3
40
Bác chủ có tính làm lại chuyến nựa thì hú ae OS tham gia chung cho vui :) cho ae môt lần trải nghiệm hành trình xuyên việt :)

• Like
Reactions: Việt Hùng
Đoạn từ đèo Lò Xo xuôi qua Quảng Nam về Huế
Qua cung đường khó nhất, xe mình xuôi 1 lèo về Quảng Nam, mà chợt nhớ ra, khi mình lái đường đèo, mình chuyển về chế độ số tự động (xe mình 4 cấp thôi) và chạy số 2 hoặc 3 thì mình thấy lên dốc rất OK, xuống dốc thì ít phải thắng vì đã có số kìm lại, không biết mình chạy vậy có đúng không nhưng bản thân thì thấy rất OK.
Đoạn đến huyện Phước Sơn và Đại Lộc ở Quảng Nam nhìn chung đường rất đẹp, xuống dốc liên tục nhưng cũng ngoằn nghèo lắm, cảnh hai bên đường rất đẹp, có dòng sông, cây cầu, có đàn bò ung dung uống nước trong ánh nắng chiều. Cảnh thật yên bình, cho ta cảm giác quên hết mệt nhọc cho 1 chặng đường dài, vì thế chủ xe cũng mất kha khá thời gian cho bà xã selfire, 1 tấm ảnh đẹp ghi dấu 1 chặng đường đã qua cũng sẽ làm bả ít nói đi
:3dcuoigif:
Đất Quảng Nam
IMG_4255 by hungpho, on Flickr

IMG_4257 by hungpho, on Flickr

IMG_4246 by hungpho, on Flickr
Đến chiều tối, theo đường Quốc lộ 14B thẳng hướng Đà Nẵng, đoạn đường này trời tối cũng không thấy gì nhiều, đường đẹp.
Vietbando - KonTum - QL14B - Da Nang (3) by hungpho, on Flickr
Cũng vì đường đẹp nên mấy tay chẻ gỗ (chắc khai thác lậu từ trên rừng và chuyển về ngay trong đêm) chạy như bay, xe nào xe nấy chở khúc gỗ to, bề ngang bằng 1 chiếc xe tải, xe mình có muốn vượt cũng khó. Tiếc là lúc này không chụp được tấm hình nào để lưu lại vì tài phụ của mình không biết xài smartphone, không biết dò đường bằng Google, cũng không biết chụp ảnh luôn. Cái đám này nó chạy kinh, thường có 1 thằng kè theo, thấy đèn pha ô tô là quay lại nhìn, nó sợ kiểm lâm chăng?
Đến Đà Nẵng cũng gần 8h tối, ghé đường Nguyễn Tất Thành ăn hải sản, đắt kinh, 2 con cua biển mà mất 720.000 đồng. Lúc này mới nhớ Sài Gòn, cái đất của ngon vật lạ nào cũng có, mà giá cũng không đến nỗi mắc như chạy gần 1000 cây số ra đây ăn.
Đường từ Đà Nẵng về Huế rất đẹp, qua hầm Hải Vân, Phước Tượng là đã là đất Huế rồi, đến Huế cũng đã hơn 12h đêm, tội cho 2 đứa nhỏ, ngủ lăn lóc, lấy phòng tranh thủ ngả lưng để còn dành sức chiến đấu với "mùa hè đỏ lửa" ở đất Quảng Trị và Quảng Bình…
Đọc phê quá, hay hơn cả tiểu thuyết, ước một lần được đi như bác

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Hành trình của bác giống kế hoạch dự kiến của em cho chuyến xuyên việt dịp tết này. Em khởi hành sớm cho mát và thoáng đường lúc 3-4h sáng. Ghé bản đôn cưỡi voi rồi qua gia lai nghỉ đêm. Hôm sau về đà nẵng ghé tham quan ở komtum. Chơi đêm ở da nẵng, hom sau qua huế. Chiều về quảng bình. Sáng tham quan mấy nơi ở quảng bình rồi phóng thẳng ra ha noi. Dự kiến 4-5 ngày. Muôn nhất chiều 29 tết có mặt ở hà nội. Em đi carens máy dầu 2007, em lái chính, bà xã phụ. Thêm bà nội và 2 nhóc gần 4 tuổi. Bác tư véo cụ tỉ riêng cho em về hành trình, chi phí, địa điểm với ạ

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Đi xa mà kèm BX+F1 tốt nhất là đi xe gập được hàng ghế sau thành giường cho ngủ thoài mái, tới nơi líu lo đi chơi khỏe re
View attachment 493863
Carens ko gập như thế mà kéo hàng ghế 2 sát lên trên, bỏ 3 tựa đầu ra, ngả lưng hàng 2 xuống là thành giường êm ru. Chắc mỗi carens dc vậy

Tập Lái
2/3/16
12
6
3
44
Cac bac cho em hoi ti, em quan 7 di Buon Me nen di ngo Binh Phuoc quoc lo 14 hay di Dau Giay quoc lo 20. Binh Phuoc duong hep lai ban toc do kinh khung, bo khong!!!! Con Dau Giay thi em duoc cai cao toc i. Cam on cac bac.
Bác cứ ql 14 mà thẳng tiến. Đường xá ok lắm. Chỉ có xxx hơi nhiều nên chạy phải cẩn thận. Mình ở BMT cũng hay đi SG nên biết như vậy thôi.

• Like
Reactions: minhtmt