Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Ăn xong, cả nhà thẳng tiến Bình Định thôi, muộn lắm rồi. Trời đã nhá nhem tối, nhưng mấy anh xxx vẫn tích cực tuần tra nha các bác

Đang đi TPMS báo ting ting, tưởng bể bánh nên dừng lại kiểm tra ở cây xăng. Cuối cùng lí do ko phải là bể bánh, mà chỉ là nóng do chạy cả buổi trưa ở cung đường miền Trung đổ lửa. Cũng đúng, do em chạy ráng, ko nghỉ vì sợ tới Bình Định trễ, tối quá ko thấy đường, lúc này là cũng gần 4h lái xe liên tục, nên bánh xe bị nóng. Ghé cây xăng đi vệ sinh, đổ xăng và xả chút hơi cho bánh xe, nghỉ 15p cho bánh xe nguội bớt rồi mới đi tiếp. Hên thật, nhờ có TPMS ko nguy cơ nổ bánh là rất cao, các bác cũng nên trang bị khi đi xa nhe và trời tối hẳn khi tới Qui Nhơn
Chuyến du xuân 7 ngày – 6 đêm, xuyên nửa Việt cùng Mitsubishi Outlander 2.0

Tới TP.Qui Nhơn, sau khi ghé Coopmart mua 1 ít lương thực, nhà em ghé ăn tối ở quán chả cá PhượngTèo nổi tiếng ở Qui Nhơn, quán của 1 người quen mở, quán đây:Quán sạch sẽ, rộng rãi, đồ ăn ngon

Cuốn chả cá, 15k/cuốn có 1 miếng chả cá chiên, 1 chả cá hấp. Bún chả cá, sứa, riêu, khá ngon và nhiều cá sứa 40k/tô

No say rồi, về ks Mường Thanh check in và nghỉ ngơi thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn

Ủa, sao có cái mic giống như MR dzậy ku? Gắn thêm để xài bluetooth hay sao vì thấy xe ku thiếu nút?
Xe em thiếu nút, em cũng tính tháo micro vì có đời nào xài đâu, để thấy xấu quá hehe

• Like
Reactions: Dinh_H-O
2/3/14
1.327
1.287
113
Tết này nghỉ ít nên em đi chơi gần Nha trang - Đà lạt đó bác Nguyen. Bác cũng ở khu Bùi T Xuân hả? biết thế anh em giao lưu tí!
E cũng qqua đèo về bãi dài nha trang tắm, tối ngủ ninh chữ, đà lạt kẹt xe toàn tập, chở bà nhà đi chụp hình lòng vòng là chính, mấy nhóc thì zoodoo, về bãi dài mấy nhóc k tắm được tội nghiệp vì sóng to quá...

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Ngày 5: Tham quan những nơi trong Bình Định
  • Tham quan & ghé thăm: Kì Co, Eo Gió, FLC Safari nghỉ ngơi
Khách sạn Mường Thanh to, đẹp, nhân viên rất là chuyên nghiệp, thân thiện nên có lẽ là nơi lựa chọn tốt cho các gia đình ghé khi đến Qui Nhơn. Hai ngày em ở, em thấy hầu hết xe biển số SG ở đây

Ăn buffet sáng, xem GG map và lên đường đi tham quan Qui Nhơn thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Đường vào Kì Co - Eo Gió ở xã Nhơn Lý. Chúng ta phải đi qua cây cầu Thị Nại. Cây cầu dài 7km nối Tp.Qui Nhơn với bán đảo Phương Mai, là cây cầu vượt biển dài nhất VN. Rất muốn dừng lại trên cầu chụp, nhưng nghĩ an toàn giao thông nên lại thôi, ngồi trên xe chiêm ngưỡng cũng được rồi. Đường đi đẹp, rẽ vào khu đô thị mới, đường thẳng tắp dẫn đến xã Nhơn Lý. Đi 1 hồi thấy nguyên tập đoàn FLC bao tiêu cả khu bờ biển, xe đi vào đều bị bảo vệ chặng kêu quay đầu vào 1 con đường nhỏ hơn và có tấm bảng chỉ dẫn quẹo vào xã Nhơn Lý. Đi thẳng vào sẽ đến Eo gió, vào tham quan thôi.

Nắng lắm nha, cũng ko có gì để tham quan nhiều. Đi cho biết thôi, rồi vòng trở ra, đi tắm biển Kì Co

Xe oto, xe máy sau khi mua vé, sẽ chạy thêm 5km đường vòng vèo đèo dốc để đến bãi đậu xe. Từ bãi đậu xe sẽ có xe trung chuyển xuống bãi Kì Co. Bãi đậu xe khá lung tung, ko có vạch chia cho oto đỗ theo thứ tự, và cũng như ko có bảo vệ hướng dẫn. Mình linh tính thấy ko ổn, sợ sẽ bị khoá đầu đuôi khi về, nên đã đảo 1 vòng để tìm vị trí có đường tiến thoái tốt nhất (mà cuối cùng vẫn bị khoá, sẽ nói ở phần sau). Sau khi đậu xe thì lại 1 cảnh bát nháo, dân chúng cầm vé đừng chờ xe xuống bãi. Chỉ có 1 hướng dẫn ở đây mà đấu với cả trăm người, chen lấn dành xuống thật nhanh. Gia đình em có con nhỏ nên thua, ko tranh giành lại chỉ biết chờ khi nào nó nhớ thì nó để cho mình lên xe, mất cả 20-30p

Xe trung chuyển là mấy con bán tải cải chế. Băng trong thì nhét 8 người. Gia đình em có con nít mà năn nỉ gãy lưỡi nó mới cho vô cabin ngồi, em thì ngồi thùng xe. Thùng xe thì ngồi như dân tị nạn, hơn chục người ngồi chồm hổm trên thùng, ko dây ràng, xuống dốc rất nguy hiểm

Dịch vụ vận chuyển là thấy ko ổn rồi đó, thanh niên hoạ may chơi được, chứ gia đình con nhỏ thì các bác nên suy nghĩ lại khi đi Kì Co. Thôi kệ tới rồi thì thay đồ bơi thôi

Bãi khá rộng, người tham quan đông, mà có lèo tèo vài cái dù như cây nấm. Trời thì như đổ lửa, 1 cây nấm như vậy 4-5 gia đình chen vô ngồi ngồi, sức chứa chắc cũng phải gần 20 người. Sóng khá to, nắng gắt. Mùa này biển động nên ko có thuyền phục vụ ra những đảo hoang sơ hơn, ngắm san hô hay lặn biển. Hơi bị thất vọng, vì mục đích đi Kì Co là ra đảo, chứ ko phải tắm bãi tắm như vầy. Nhưng nhủ bụng, thôi kệ để dành cho chuyến sau đi dịp mùa hè vậy.

Ở đây chỉ có 1 nhà hàng thôi, mà các bác tưởng tượng lượng khách khủng như thế thì phục vụ sao kịp, quá tải là đều dĩ nhiên. Vỏ nước ngọt, rác vứt vương vãi. Khách dành nhau suất ăn. Gia đình em quyết định quay ngược ra, đi chơi mà tranh dành mệt lắm, lương khô có trên xe mà sợ gì

Và như đã nói ở trước, quay ngược chở ra em và 1 bác Fotuner dù đã cố tìm 1 vị trí đỡ bị khoá nhất, vẫn bị 1 chiếc 29 chỗ đậu chắn đầu, 1 con Captiva biển 47 khoá đuôi. Hai chiếc tiền lùi hơn chục đỏ mới thoát ra được. Dòng xe thì vẫn đổ xuống bãi tắm kẹt hàng dài, em thì đi ngược trở ra, em hạ kính nói với mấy bác đang vô là nên đi ra, ko nên xuống. Nhưng các bác ấy chắc trót mua vé từ đầu cổng, nên vẫn cắn răng đi xuống chịu cảnh cực thân

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Kế hoạch là tắm biển xong, sẽ đi coi thú FLC Safari. Mà đói bụng quá cũng như được xi nhan trước là vườn thú ko có gì hấp dẫn, ít thú lắm. Nên nhà em chỉ ghé chụp tấm hình và đi ngược về Qui Nhơn ăn uống cho nó sướng

Tìm quán hải sản tẩm bổ thôi, ghé quán này gần ks. Giá cao, chất lượng tốt, hải sản tươi sống. Làm 1 chầu no nê, rồi về ks ngủ cho phẻ

Chỉnh sửa cuối: