Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Mình mới làm một căn sim city q9. Bên này có hợp đồng mua bán vs chủ cũ. Nhưng mình mua lại thì lại ko qua công chứng mà chủ đầu tư sẽ hủy hợp đồng vs chủ cũ để làm lại hợp đồng vs mình. Có bác nào trong này đã từng giao dịch tương tự ko ạ. Có ok ko?
E bán nhiều dự án ở Quận 9 và Quận 7 cũng như Bình Dương, Hình thức này em mới biết luôn. Vì thường San Nhượng em có làm như Đông Tăng Long Quận 9; Eco Green quận 7, .... Thì thường là chủ đầu tư ra giấy xác nhận chuyển nhượng và phải ra văn phòng công chứng để công chứng hợp đồng san nhượng. Trừ khi trường hợp là thỏa thuận đặt cọc thì có thể thay đổi tên trên hợp đồng, Còn hình thức hủy hợp đồng cũ này thì có thể rơi vào trường hợp căn đó cdt thanh lý hdmb hoặc chủ cũ thanh lý. Theo em hiểu là như thế. Vì hiện tại em cũng đang làm san nhương ở Quận 9.

e đoán thì nó nằm ở vấn đề thuế thu nhập cá nhân. Ngoài HĐ ký với CĐT và các chứng từ chứng minh đã thanh toán đúng số tiền như bác trên tư vấn, bác lấy một biên bản thanh lý HĐ giữa người bán và bên CĐT cho yên tâm.

Giá e nó giờ tầm nhiêu các bác nhỉ? được e làm 1 cái về ở.

• Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
22/11/16
20
23
3
37
GĐ2 giá căn nhỏ nhất là bao nhiêu bác
cách đây 3 tuần có mấy bác chủ trong nhóm cư dân rao giá từ 4.4 tỷ, hiện tại thì mình không nắm vì giá Sim city trong 2 tuần này đang lên và thanh khoản tốt rất tốt. Giờ giai đoạn 1 căn nhỏ nhất cũng trên 5 tỷ rồi.

• Like
Reactions: trauden82
12/10/07
2.646
10.496
113
E bán nhiều dự án ở Quận 9 và Quận 7 cũng như Bình Dương, Hình thức này em mới biết luôn. Vì thường San Nhượng em có làm như Đông Tăng Long Quận 9; Eco Green quận 7, .... Thì thường là chủ đầu tư ra giấy xác nhận chuyển nhượng và phải ra văn phòng công chứng để công chứng hợp đồng san nhượng. Trừ khi trường hợp là thỏa thuận đặt cọc thì có thể thay đổi tên trên hợp đồng, Còn hình thức hủy hợp đồng cũ này thì có thể rơi vào trường hợp căn đó cdt thanh lý hdmb hoặc chủ cũ thanh lý. Theo em hiểu là như thế. Vì hiện tại em cũng đang làm san nhương ở Quận 9.
Các dự án nào làm đã xong, đã giao nền/giao nhà cho chủ cũ F1, thì phải ra công chứng sang tên.

Cái nào còn làm dở dang, còn đang góp và chưa bàn giao thì chỉ cần đổi tên.

Tôi mua bán từ đất dự án đến chung cư, đều gặp dạng này rồi.

Quan trọng là phải nắm hết các loại hợp đồng mua bán, giấy tờ bản gốc: biên lai nộp tiền góp, giấy đóng thuế, phí bảo trì, hoặc các khoản phát sinh khác (nếu có), xem F1 có còn bị nợ ngân hàng hay không, giấy thanh lí khoản vay (nếu có)... của chủ cũ để tránh sau này bị truy thu.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/11/16
20
23
3
37
Hiện tại thì đường xá hạ tầng khu này mình vẫn thấy là 1 trong những khu đẹp ở Q9, đường nội khu so với park riverside thì đẹp và thoáng hơn hẳn.

• Like
Reactions: Lolita
Tập Lái
22/11/16
20
23
3
37
ĐTL và nhiều dự án 1/500 có sổ cá nhân bị các đội lái HN vào mua gom đẩy giá và thanh khoản lên rất nhanh nhưng mua ở thì Sim city ngon hơn. Nếu mức giá của ĐTL vẫn giữ được như hiện tại hoặc tiếp tục đi lên thì nhà phố liền thổ trong Sim city sẽ không còn căn dưới 6 tỷ trước tết năm nay.

Tập Lái
18/4/19
22
6
3
60
Em còn 1 căn giá tốt nhất hiện tại ở Simcity, 1 trệt 2 lầu, hướng Tây Nam, giá 5.1 tỷ. Giá này đã bao gồm 2 % phí bảo trì, chưa bao gồm 2 % ra sổ.
Inb thông tin cụ thể nghe bạn , GĐ 1 hay GĐ 2 ?

Tập Lái
21/8/19
11
23
3
44
Em có 1 căn Simcity giá cực tốt, gần như full nội thất, căn bìa, hướng mát. 5x16, 1 trệt 2 lầu 1 tum. Giá: 6.1 tỷ.
LH: 0902.908.398
View attachment 2415571

Bác cho em hỏi thay vì bỏ số tiền mua căn ko sổ, nằm trong hóc, xa xôi, tại sao ko mua mấy căn có sổ gần hơn như River Park hay đám Mega của Khang Điền?