Hạng B2
13/3/18
163
1.996
93
44
năm nào mà bị hù
Mình khoá 96-99, bị hù này anh. Không vô đoàn là không cho thi ĐH. Mã mịa, từ ngày vô đoàn mình chỉ biết đóng lệ phí chứ chưa sinh hoạt đoàn ngày nào. Sau khi ra trường là vứt bỏ luôn.

Hạng B2
13/3/18
163
1.996
93
44
Ok dek. Sông Hàn ơi là sông Hàn. Kêu cả cnl bằng chú được rồi

Tưởng anh cũng lớn đủ để “tri thiên mệnh”. Hoá ra cnl anh lớn hơn mỗi ku dớt

Xứ nào mà 1999 còn lằng nhằng vụ k cho thi đại học. Lúc anh học 12 tnif mình đã mòn lề đường số 2 hàm nghi roài.
Mình nói mình lớn hồi nào.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.726
113
Mình khoá 96-99, bị hù này anh. Không vô đoàn là không cho thi ĐH. Mã mịa, từ ngày vô đoàn mình chỉ biết đóng lệ phí chứ chưa sinh hoạt đoàn ngày nào. Sau khi ra trường là vứt bỏ luôn.
Ôi @dungsonghan à?
Vãi

Hạng D
13/8/14
2.547
28.998
113
Ok dek. Sông Hàn ơi là sông Hàn. Kêu cả cnl bằng chú được rồi
Tưởng anh cũng lớn đủ để “tri thiên mệnh”. Hoá ra cnl anh lớn hơn mỗi ku dớt
Xứ nào mà 1999 còn lằng nhằng vụ k cho thi đại học. Lúc anh học 12 thì một bộ phận cnl đã chính chiến nước ngoài xong, đã về nước rồi.
tuổi dung sông Hàn đúng ra k nên dây vào kiều cộng.
Vậy mà chém như thần! Khiếp!
Sông Hàn mặt búng ra sữa thì đứng khoanh tay dựa cột nghe đàn anh phím luận đê!:p

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Ngày trước đi lính, tối thứ 4 hàng tuần là sinh hoạt đoàn, em mải nhậu nên bẩu với chính trị viên "iem ko phải đoàn viên", thế là tối t4 đc đi chơi, cuối tháng không bị trừ đoàn phí (chả nhớ nhiêu, nhưng hình như cũng đc ly caphe) :)
Có anh nào đi lính kỹ thuật 4 năm, ra quân với hàm binh nhì không??

Hạng F
11/1/10
6.130
60.416
113
Ngày trước đi lính, tối thứ 4 hàng tuần là sinh hoạt đoàn, em mải nhậu nên bẩu với chính trị viên "iem ko phải đoàn viên", thế là tối t4 đc đi chơi, cuối tháng không bị trừ đoàn phí (chả nhớ nhiêu, nhưng hình như cũng đc ly caphe) :)
Có anh nào đi lính kỹ thuật 4 năm, ra quân với hàm binh nhì không??
Lầy quá!:)

Hạng D
14/8/11
4.167
88.009
113
Mình có ông bác, trước 1975 làm Giám đốc N.ha P.hát thanh SG. Sau 1975, chạy sang P.aris sống được hơn 10 năm thì qua N. York. Cuối đời ( những năm cuối 1990) ông trăn trở muốn trở về VN sống và chết. Và rồi năm 1999 ông về Hà Nội sống, được gần 4 năm thì qua đời. Tâm nguyện của ông là chôn ở quê hương nơi ông sinh ra được toại nguyện.
Bài thơ ông viết gửi cho 1 nguoi bạn thân thuở nhỏ, ông bạn này là quan chức cao cấp của CS ở HN. Mình pót lên cho các anh đọc và ngẫm. ( Ông tên là Đoàn Văn Cừu, bạn chí thân với Ph.ạm D.uy, trong hồi ký của Ph.ạm D.uy có nhắc đến ông).

THƠ NGƯỜI XA XỨ
Bạch Cư Dị bên trời lận đận
Khúc Hạo ca gửi bạn tri âm
Tỳ bà thánh thót bến Tầm
Chuyện người mà cũng là tâm sự mình

Thân ta tuy nay Tần mai Sở
Nhưng lòng ta vẫn ở quê hương
Tình nhà nợ nước vấn vương
Ái ân cô quạnh đau thương mấy kỳ

Ta chỉ muốn làm người cởi mở
Lấy nghĩa nhân ăn ở với đời
Gặp nhau nở một nụ cười
Nhường nhau chín bỏ làm mười mới hay

Ta không muốn cuốn mình trong kén
Dệt tơ bằng thành kiến, tín điều
Thung dung, tự tại, phiêu diêu
Trăng khuya êm ái, gió chiều thiết tha

Vòm trời xanh bao la bát ngát
Bạn thương ta phiêu bạt lang thang
Đâu đây nhạc điệu dịu dàng
“Mây Tầm dương, nước Lam giang hữu

tình”.

Newyork Đông 1994.

Bài thơ hay quá !!
Rất khiêm nhưng cũng rất khái , và đầy tình người !!:)