Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Honda City CVT và Kia Cerato 1.6 AT nên mua xe nào ?
Chào các bác OS. Em đang dự tính chi phí mua xe 700 triệu quay đầu. Hiện tại em đang phân vân giữa City CVT và Cerato 1.6 AT. E thích kiểu dáng Cerato vs nó là là phân khúc C rộng rãi hơn. Nhưng tính năng an toàn trên Cerato k bằng City. Mục đích sử dụng xe của em là tháng về quê vợ 2 lần 80 Km. E làm tại nhà nên không đi đâu nhiều. Mong các bác tư vấn giúp e với. Cảm ơn các bác rất nhiều.[pagebreak][/pagebreak]
Honda City CVT và Kia Cerato 1.6 AT nên mua xe nào ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Chào các bác OS. Em đang dự tính chi phí mua xe 700 quay đầu. Hiện tại e đang phân vân giữa City CVT và Cerato 1.6 AT. E thích kiểu dáng Cerato vs nó là là phân khúc C rộng rãi hơn. Nhưng tính năng an toàn trên Cerato k bằng City. Mục đích sử dụng xe của e là tháng về quê vợ 2 lần 80 Km. E làm tại nhà nên k đi đâu nhiều. Mong các bác tư vấn giúp e với. Cảm ơn các bác rất nhiều.
E k máu xe của cheveret lắm bác ạ

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Tại e thấy bác mua xe đi gia đình nên Cruze AT em thấy khá hợp ạ. Còn giữa 2 xe bác phân vân thì em nghĩ bác lấy con Cerato đi ạ. Xe rộng rãi hơn. Chạy dịch vụ thì mí lấy City :3dchientrung:

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Tại e thấy bác mua xe đi gia đình nên Cruze AT em thấy khá hợp ạ. Còn giữa 2 xe bác phân vân thì em nghĩ bác lấy con Cerato đi ạ. Xe rộng rãi hơn. Chạy dịch vụ thì mí lấy City :3dchientrung:
Nhưng các tính năng an toàn trên Cerato bản 1.6 bị cắt thê thảm nên e phân vân quá bác ạ

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
CERATO ĐI BÁC, NHÌN SANG TRỌNG HƠN NHIỀU, MÀ KHUYÊN BÁC NÊN LẤY 2.0, 1.6 CHẠY HƠI YẾU
Cái yếu thì k phải vấn đề vấn đề là những tính năng an toàn ấy bác ạ.

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Nhưng các tính năng an toàn trên Cerato bản 1.6 bị cắt thê thảm nên e phân vân quá bác ạ
Bù trừ thôi bác. Được cái này thù mất cái kia thôi. Cắt để về mức giá thấp. Nếu khó khăn quá em khuyên bác chạy thử, thích em nào thì hốt e đó. Ngồi phân vân suy nghĩ hỏi qua hỏi lại cũng vậy ạ. Chạy thử là cách tốt nhất :3dchongchong:

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Bù trừ thôi bác. Được cái này thù mất cái kia thôi. Cắt để về mức giá thấp. Nếu khó khăn quá em khuyên bác chạy thử, thích em nào thì hốt e đó. Ngồi phân vân suy nghĩ hỏi qua hỏi lại cũng vậy ạ. Chạy thử là cách tốt nhất :3dchongchong:
E mới lái nên kinh nghiệm lái k nhiều. Chạy thử thì cũng k rút chốt đc. Chỉ mong các bác đã chạy qua 2 dòng này phân tích được giúp e cái đc và mất khi lấy 1 trong 2 e này bác ạ.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Vậy e có ý tưởng này bác xem được không nhé. Bác qua box honda xem ưu nhược điểm của City, tương tự qua xem Cerato, cân nhắc được mất để bác quyết ạ.:3dchientrung: