Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
Xin chào các anh chị em Oser, năm nay nhà em làm 1 chuyến du xuân ĐNai => Nha Trang => Đà Lạt => ĐNai. Đúng 8h30 em xuất phát từ Trảng Bom và đến nha trang lúc 17h30, chuyến đi kéo dài 9 tiếng do em ham vui ghé Cà Ná và Vĩnh Hảo chơi, ra đến Nha Trang ngày mùng 4 tết đúng là đông như trẩy hội, tất cả các khách sạn đều full phòng, may mắn sao đến phút cuối book được khách sạn chứ không là ngủ trên xe luôn kkkk. Ở Nha Trang chơi 2 ngày thì nóc nhà quyết định về Đà Lạt ngắm cảnh, em nhớ đến lời khuyên của 1 anh trên forum nói đi đèo Khánh Lê ok lắm, thế là chỉnh chị google đi đèo liền, phải công nhận đèo Khánh Lê đẹp tuyệt vời, các khúc cua không quá gấp, đường đẹp, ít xe, ít ổ gà, không khí trong lành mát lạnh. Do lần đầu đi đèo nên cũng khá run, cơ mà công nhận con Civic G 2022 mạnh thiệt, chỉ để số D mà lên đèo vèo vèo, vòng tua chỉ ở mức 1800 vòng, xăng chỉ 6.0l/100km, chỉ có khúc nào đổ đèo em mới gạt xuống L để hãm xe, còn lại 80% là để D là dư chạy, xe em full tải, cốp xe full không đủ chỗ chứa phải bỏ vào cả khoang xe mà vẫn chạy bình thường, vào cua ôm cua phải nói là quá xá sướng, phải chạy những đoạn cua mới thấy được cái vô lăng của em Civic nó phê như thế nào. Lúc lên gần đến đỉnh đèo thì có 1 chỗ dừng nghỉ đang xây dựng, rất đẹp rất mát giá 1 ly cafe cũng chỉ 25k, chỉ tiếc là bác ấy xây cây cầu chụp hình mà lại bán vé, sao không cộng tiền vé vào ly nước ấy chứ bỏ 20k ra chỉ để chụp 1 vài tấm hình trên cây cầu thì nó cứ cấn cấn kiểu gì ây, tiếc là lúc đó đã 16:30 mây kéo mù mịt, em sợ không quen đèo nên không chụp hình được, chứ thực sự cảnh quan quá đẹp, có vài tấm hình mời các cụ thẩm.
Civic và lần đầu chinh phục đèo Khánh Lê

• Like
Reactions: congthuc
Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Mình cũng đi như bác từ sg, ly cà phê của mình ở 50k ở chỗ bác dừng chân. Chắc là tăng giá sau khi bác phản ánh hihi.

• Like
Reactions: thích ăn thịt
Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
Mình cũng đi như bác từ sg, ly cà phê của mình ở 50k ở chỗ bác dừng chân. Chắc là tăng giá sau khi bác phản ánh hihi.
chẳng thà cộng luôn vào ly nước chứ bắt mua vé mới được ra cây cầu chụp hình, thấy nó cứ sao sao á kkk, mà ly cf 50k ở chỗ đó em thấy cũng đáng, có chỗ dừng nghỉ chụp hình đi wc.