Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
được biết sắp tới honda vietnam sẽ bán xe civic với 1 số tiêu chuẩn bị cắt giảm : không có mâm đúc, kính hậu gập điện, đầu CD ...

thông thường sau một thời gian bán sản phẩm thì phải "nâng cấp - giá không đổi" đàng này thì làm ngược lại ...

bác nào rành về thuế má cho hỏi : có phải khi làm như thế để giảm giá bán xe rồi khách hàng tự "option" vào thì có tránh được thuế Tiêu thụ đặc biệt không ? (thuế TTĐB chỉ đánh trên xe hay cả trên phụ tùng ? mà phụ tùng "đai" về chắc chả chịu thuế gì nhể :D)

cái đà này mà trót lọt, mai sau các hãng xe chỉ bán khung & máy thôi, còn đâu là "option" tất ...

giá xe sắp rẻ rồi ....:D

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen
RE: civic : vì sao "phú quý giật lùi" ?

nhưng mà tại sao lại tăng option của AT giảm của MT. kg biết chiến lược của HonDa như thế nào cả. Bác nào rành giải thích giúp. [8|]

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

kô biết trong chiến lược của honda có ý dđịnh bán cho taxi kô các bác nhẩy, em nghĩ với lượng tiêu thụ như hiện nay thì honda gần như đã thành công ở TT VN. Nhưng chỉ sơ sau 1 thời gian thị phần giảm, thì honda lại tính bán civic cho taxi thì anh em méo mặt, như focus đó

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

luật áh, bác chắc kô, nhiều khi vì mục tiêu tối đa hoá lợi nhuận thì ... kô biêt trc đc, e dang đi con 2.0 chỉ sợ lúc nào đó gặp trên đường 1 thằng taxi giống hệt mình, giống như inova đó, bây h nhìn thấy inova là nghiĩđến taxi :mad:

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

sắp tới hãng xe nào cũng như thế cả bác ợ...Hôm qua hỏi ở Honda Tây Hồ thì cũng có thông báo như thế.Hiện tại chỉ có mỗi thằng Trường Hải nt thui,sắp tới lại thêm Honda nữa...Tăng optinon của AT,giảm option của MT để tăng khoảng cách giá cả giữa các loại với nhau.Đặc biệt là 2 loại 1.8MT và AT(hiện tại chỉ chênh lệch nhau khoảng 20tr VND).Em nghĩ nó làm ntn cũng có cái hay của nó các bác ạ-nếu mua về tự lắp theo sở thích của mình cũng tốt.Cho dù xe đầy đủ option thì anh em cũng về tháo bung ra để độ âm thanh hay các thứ khác-lại vứt những option đó vào tử chờ ngày gả em nó đi...

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: GiaLang

nhưng mà tại sao lại tăng option của AT giảm của MT. kg biết chiến lược của HonDa như thế nào cả. Bác nào rành giải thích giúp. [8|]

... để sau đó bán MT cho taxi. Thế là các bác mua Civic AT sẽ được khuyến mãi một bộ tem có chữ AT thật to gắn hai bên hông xe :D:(:mad:

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

taxi thì có sao mà phải nghĩ nhể ....em còn đang thích mua chiếc giống taxi sắp tới của vinasun kìa ...:D

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

cái đà này mà trót lọt, mai sau các hãng xe chỉ bán khung & máy thôi, còn đâu là "option" tất ...

giá xe sắp rẻ rồi ....
theo em thì không có khả năng honda bán cho taxi đâu. uy tín và thương hiệu của hãng nằm ở chỗ này (không bán cho taxi).
Nếu có giảm bớt óp sùn là để rộng đường cho khách hàng lựa chọn, và giá cũng dễ mua nữa.