Hạng B2
19/9/15
166
133
43
34
Mình thích cách review bình dân như Khoa, chứ còn Hùng Lâm review toàn rất đẹp,rất sang, rất phấn khích, rất rất rất... Chiếc Ford Explorer thì Hùng Lâm khen là Off-road đỉnh cao , bó tay..( offroad còn kém cả Pajero Sport)

Hạng C
11/2/09
629
547
93
Review thì quan trọng nội dung thôi, các bác quan tâm quá tới chất giọng làm gì, đây đâu phải chương trình The Voice đâu.

Bạn này review thấy ổn, vẫn sát thực tế hơn HL, còn HL thì các bạn trên đã nói rồi, k cần bàn thêm.

Hiện nay có thiết bị OBDeleven, chức năng tương tự như VAGCOM, nhưng giá rẻ hơn nhiều, bác có thể tra google để vào trang của họ đặt mua. Việc thực hiện coding và adaptation đối với xe Volkswagen và Audi bằng thiết bị này cũng giống như dùng VAGCOM, bác cứ vào các trang diễn đàn của nước ngoài về xe Volkswagen và xe Audi thì sẽ tìm thấy đủ mọi thủ thuật để "nghịch" con xe của mình.

OBDEleven chỉ dùng check va coding một số functions cơ bản thôi. Tốn tiền nếu so với việc dùng các free app khác với chức năng tương tự.

Các bạn nhóm VW

Có rất nhiều bạn gửi qua hộp thư của tôi, nhưng tôi không thể trả lời được vì tôi không ở VN và tôi cách các bạn nửa vòng trái đất 20.000 kms, với 12h bay

Nhưng rất hy vọng ngày nào đó sẽ đem về chương trình vagcom với cable ODB2 có thể chỉ thêm cho các bạn biết một chút về VAGCOM chuyên cho VW, Audi, Seat, Skoda và những hiệu liên quan đến tập đoàn VW, ở HN hay ở SG ... trong tương lai đổi lại chầu nhậu nhé

Bạn nào có biết nick trên xin thông báo với bạn ấy hay qua điện thoại ở trên, là tôi không thể nào trả lời thư riêng vì cần phải đăng ký với đt ở VN mà tôi không có, xin cám ơn rất nhiều nhé, và nói với bạn ấy là đưa vấn đề ra 4rum không chừng có thể có những bạn khác tìm cách giải quyết được và cùng chia sẽ khi gặp vấn đề tương tự cũng là điểm hay, phải khong các bạn

Cám ơn các bạn đã đọc

VAGCOM, ODIS, VCDS ở VN xài láng hết rồi, không mới mẻ gì đâu bác. Nhiều ae rành lắm.

Chào bác Osin,
Mình không biết bác đang ở nước ngoài nên bác thông cảm cho. Cũng tại vì là thành viên mới trên diễn đàn nên cũng đang tìm hiểu dần cách tự check lỗi xe cũng như tìm hiểu thêm về phụ tùng, và gara uy tín...
Hy vọng có dịp gặp bác để tìm hiểu về VAGCOM và các kinh nghiệm của bác về xe VW.
Nhân tiện các anh em trên diễn đàn có thể cho mình biết gara nào tốt ở SG cho xe VW ko vậy? Cũng như order phụ tùng cho xe thì tham khảo ở đâu ạ.
Cảm ơn anh em nhiều.

Tự check lỗi , bác có thể mua cục OBD sau đó xài app trên SmartPhone để check nhưng chỉ là basic với mã code lỗi, không đi sâu thêm được chi tiết.
Gara sửa xe này thì bác cứ lựa chọn gara nào chuyên Audi, hoặc xe Đức có uy tín sẽ giải quyết dc thôi, vì dòng máy TSI, FSI, TFSI ương đối đơn giản, không khó để xử lý.

Tập Lái
11/10/17
38
34
20
Review thì quan trọng nội dung thôi, các bác quan tâm quá tới chất giọng làm gì, đây đâu phải chương trình The Voice đâu.

Bạn này review thấy ổn, vẫn sát thực tế hơn HL, còn HL thì các bạn trên đã nói rồi, k cần bàn thêm.

OBDEleven chỉ dùng check va coding một số functions cơ bản thôi. Tốn tiền nếu so với việc dùng các free app khác với chức năng tương tự.

VAGCOM, ODIS, VCDS ở VN xài láng hết rồi, không mới mẻ gì đâu bác. Nhiều ae rành lắm.

Tự check lỗi , bác có thể mua cục OBD sau đó xài app trên SmartPhone để check nhưng chỉ là basic với mã code lỗi, không đi sâu thêm được chi tiết.
Gara sửa xe này thì bác cứ lựa chọn gara nào chuyên Audi, hoặc xe Đức có uy tín sẽ giải quyết dc thôi, vì dòng máy TSI, FSI, TFSI ương đối đơn giản, không khó để xử lý.

Tôi không biết có free apps nào có thể làm được những coding sâu mà OBDeleven có thể làm được. Hầu như tất cả các loại coding và adaptation có thể thực hiện bằng VCDS thì đều có thể thực hiện được bằng OBDeleven Pro. Cách làm cũng tương tự, nhưng giao diện khác.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Chào bác Osin,
Mình không biết bác đang ở nước ngoài nên bác thông cảm cho. Cũng tại vì là thành viên mới trên diễn đàn nên cũng đang tìm hiểu dần cách tự check lỗi xe cũng như tìm hiểu thêm về phụ tùng, và gara uy tín...
Hy vọng có dịp gặp bác để tìm hiểu về VAGCOM và các kinh nghiệm của bác về xe VW.
Nhân tiện các anh em trên diễn đàn có thể cho mình biết gara nào tốt ở SG cho xe VW ko vậy? Cũng như order phụ tùng cho xe thì tham khảo ở đâu ạ.
Cảm ơn anh em nhiều.
Hi bác,
Em chỉ muốn chia sẻ bác thêm 1 số thông tin.
Tháng 11 này Volkswagen Sài Gòn sẽ về Showroom mới theo tiêu chuẩn của Đức.
Showroom 4S luôn nha bác.
Toạ lạc : 4A Trường Chinh, P.13, Q.Tân Bình, TP.HCM.
Nhằm nâng cao chất lượng phục cho các bác nhiều hơn. Cải thiện nhiều về bảo trì bảo dưỡng, cũng như phụ tùng có sẵn đáp ứng nhanh nhất cho các bác.
Em chỉ chia sẻ trân thật, nhưng hỏi có hoa mỹ 1 tý, các bác lượng thứ.

Tập Lái
14/2/17
4
5
3

Thank bác

Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Chào bác Osin,
Cảm ơn anh em nhiều.
VW ở SG ít người dùng nên cũng hơi khó tìm Gara (Mà em thấy gara nào thiếu phụ tùng cũng alo em đặt hộ).

Giá cả phụ tùng thì bác có thể tham khảo https://vwpartsdepartment.com/