Hạng B1
10/11/16
89
90
18
40
Vụ này rõ thì 2b sai.Nhưng bác chủ cũng hơi thiếu tập trung thì phải.

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Xe ô tô cán chó thì có bị sao ko mấy bác, ví dụ như mất lái, bể cản trước. Bữa 2/1 em đi Hồ Cố về cũng gặp con chó nó băng qua đường, e nhấp thắng lại hên sao nó thấy nên lùi vô. E đi bán tải cản zin, chứ ko phải cản sắt, cản sắt e hốt nó luôn rồi, hehe

Theo Luật, xe cán động vật thì dừng lại thu hồi luôn xác, phạt chủ nuôi động vật (60 đến 80 ngàn). Riêng động vật bậc cao nhất thì phải ở tù do có luật dành riêng cho loại đó. hahaha. ai biểu thả động vật đi rong ngoài đường.

Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Xe ô tô cán chó thì có bị sao ko mấy bác, ví dụ như mất lái, bể cản trước. Bữa 2/1 em đi Hồ Cốc về cũng gặp con chó nó băng qua đường, e nhấp thắng thì hên sao nó thấy nên lùi vô. E đi bán tải cản zin, chứ ko phải cản sắt, cản sắt e hốt nó luôn rồi, hehe

bác tông -cán chó ! mà bác ko sao, chó chết, là nó ùa ra bắt đền bác ngay !

bác tông - cán chó ! xe bác bẻ hay bác té xe, có dí con chó vào mặt nó cũng ko dám nhận là chó nó :) !

Hạng B2
28/9/16
189
196
43
Sài Gòn
2b đi quá ẩu . Ô tô bóp còi như thế cũng ko phản ứng thì cũng ngoắc cần câu rồi như ko phải dạng thường ! Bác chủ thì xử lý như vậy thì em thấy là hợp lí rồi , nhưng chắc do đi đường xa nên dường như lúc này bác chủ hơi thảnh thơi :3dcuoigif:

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Bác chủ xử lý như vậy là hay rồi.
Xin hỏi bác chủ là bác chủ động biết bên phải không có 2b hay là do may mắn vậy.
dạ em thấy từ xa vì em chú ý con bò bên đường ông này lách con bò rồi phi ào qua đường luôn. chứ bình thường ai mà quan sát xe ngược chiều bên kia đường làm gì bác. em xử lý từ xa rồi mới đc vậy đó may là em chạy 60. đường khúc đó 80km.
em mà tông ổng đập đầu xuống đường là mang họa rồi.

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
2b đi quá ẩu . Ô tô bóp còi như thế cũng ko phản ứng thì cũng ngoắc cần câu rồi như ko phải dạng thường ! Bác chủ thì xử lý như vậy thì em thấy là hợp lí rồi , nhưng chắc do đi đường xa nên dường như lúc này bác chủ hơi thảnh thơi :3dcuoigif:
quắc cần câu rồi bác ơi, ko đội nón bảo hiểm nữa chứ. em tông vào là mang họa luôn rồi :(

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
dạ em thấy từ xa vì em chú ý con bò bên đường ông này lách con bò rồi phi ào qua đường luôn. chứ bình thường ai mà quan sát xe ngược chiều bên kia đường làm gì bác. em xử lý từ xa rồi mới đc vậy đó may là em chạy 60. đường khúc đó 80km.

Bác chủ cho em hỏi bên phải bác có chị chạy 2 bánh (giây 15), chị đó có sao không mà không thấy chị ấy chạy qua mặt bác chủ sau khi bác leo lề phải vậy?

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Bác chủ cho em hỏi bên phải bác có chị chạy 2 bánh (giây 15), chị đó có sao không mà không thấy chị ấy chạy qua mặt bác chủ sau khi bác leo lề phải vậy?
dạ em ép chị ấy quăng vô lề luôn cũng hoảng hồn xanh mặt giống em.
mấy bác nhìn thì thấy khoảng cách từ xa nhưng lúc đó đang 60h/h đó.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Em để ý thấy ngay ở giây 15 bác chủ đã xử lý tình huống rồi, nhưng lại chọn cách đánh lái vào lề phải, tức là chặn đầu 2B sang đường. Đến giây 18 thì đến sát 2B nên tiếp tục đánh lái gấp hơn và ép luôn chị 2B bên phải văng lên lề.
Nếu là tốc độ 80 thì bác chủ lý giải như thế thì chấp nhận, đằng này bác chạy ở 60 nên em nghĩ ở giây 15 đó bác chỉ cần rà thắng nhẹ và đánh lái sang trái 1 chút thôi là khi bác đến 2B qua đến giây 19 là không ai cản đường ai hết rồi.
Dù sao thì mọi người trong clip đều bình an, thế là tốt rồi. Chúc mừng bác chủ thớt :D

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
mấy bác chú ý từ lúc ổng né con bò giây 15 đến lúc em gần va chạm là chỉ 2 giây thôi đó giây thứ 17.
em thấy mình hôm qua xữ lý nhanh ko là hốt rồi.