Tập Lái
12/1/06
4
0
0
Em có khoảng 200tr, hoặc hơn một chút, đang phân vân chưa biết mua xe nào. Em thích loại xe 4 chổ, chạy ít hỏng lặt vặt, các bác tư vấn hộ em nhé. Cảm ơn các bác.

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
RE: Có 200tr, nhờ các bác tư vấn giúp

Bác cho thêm chi tiết: SUV hay Sedan. đời xe cũ hay gần đây, hãng nào, xe nhập khẩu hay liên doanh lắp ráp, màu sơnvv.vvvv..vvv... thì anh em trên này mới tư vấn cụ thể được cho bác.

bác vào trong mục Tư vấn mua xe của diễn đàn mà đọc, trong đó cũng có nhiều bác tầm tiền này AE tư vấn nhiều lắm.

Chúc bác sớm có vợ hai.

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

cố tí nữa làm em Mazda Pre đời 2003-2004 tầm 15-17k là có hàng

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

@phamhuy...pác nói đúng tầm 250 chai là có 1 em Maz pre rồi....pác cố tí pác ..tầm đó pác chơi với tụi Nhật bổn được rồi,,,đừng chơi kim chi nhe pác...mong pác có vợ mới..

Hạng B2
6/3/07
110
0
0
52
Hyundai Thanh Cong
otosaigon.com

Trích đoạn: trankhoa

Em có khoảng 200tr, hoặc hơn một chút, đang phân vân chưa biết mua xe nào. Em thích loại xe 4 chổ, chạy ít hỏng lặt vặt, các bác tư vấn hộ em nhé. Cảm ơn các bác.
Tôi cũng vừa trong hoàn cảnh của bác, để tôi liệt kê lộ trình tìm kiếm của tôi cho bác tham khảo nhé:
MATIZ ==> Fiat SIENA 1.3 ==> NUBIRA II ==========> MITSUBISHI LANCER 1.6 (Final)
Thích Siena nhưng đồ đạc đắt, chạy cam xích kiểu Lada ko êm. Matiz rẻ phụ tùng rẻ nhưng đi ồn, yếu chạy 2 năm xe cũ hay mới thì cũng mất giá bằng các loại xe lớn hơn khác. Nô bi ta thì ổn hơn nhưng chạy vẫn ồn, không êm ái và đầm bằng Mit, ăn xăng như nhau. Tiền đó sẽ mua được Nu ngon trong khi Mit thì tầm 5năm rồi.
Tùy bác cân nhắc thôi, chúc bác mau có vợ 2!

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: BMW_NHT

@phamhuy...pác nói đúng tầm 250 chai là có 1 em Maz pre rồi....pác cố tí pác ..tầm đó pác chơi với tụi Nhật bổn được rồi,,,đừng chơi kim chi nhe pác...mong pác có vợ mới..
Bác có pre bán không vậy hả ?

Tập Lái
12/1/06
4
0
0

Xin lỗi các bác, mấy hôm nay đi công tác với họp hành triền miên, không rảnh vào Forum được. Em vẫn chưa mua được xe ạ. Cũng có mấy người quan giới thiệu, em chưa xem xe. Nới trước với các bác là em chỉ biết lái, ngoài ra em chẳng biết tí gì về xe cả, nên cũng hơi lo lo :)

Có người quen bán cho con Ford Laser 1.6, màu đỏ Dylan, đời mấy em cũng chưa coi nữa, người ta nói là còn khá mới, giá khoảng 200tr, em tính xem thêm vài xe nữa rồi quyết định.

Với tầm tiền khoảng 200tr thì mua được Vios không các bác, em cũng thích dáng nho nhỏ của Matiz nhưng nghe các bác trên tư vấn nên hết thích rồi :D

Theo các bác tư vấn trên đây, chắc em chọn xe Nhật đi cho nó lành. Em không biết Camry giá khoảng tầm 200 tr hoặc hơn tí có còn xe ngon không các bác. Mong các bác giúp đở em ạ. Cảm ơn các bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Thôi bác ơi, 200t mua Camry thì đời xa lắc, kiếm xe khác đi bác. Laser, Maz 323, LAC, ...
Vios bé nhưng bác mua không nổi đâu, ít tiền mà mua TOY làm gì cho phí bác :)