Hạng B2
7/2/08
129
0
16
Em bị mắc cái bệnh thẫm mỷ.

Không hiểu sao từ trước lớp 11 em ko hề có 1 cọng tóc bạc, nhưng sau khi học dc nửa năm hk2 lớp 12 tóc em cứ bạc dần và tới nay là 3 năm đã lăm răm muối tiêu rồi.

Năm ngoái em có uống HÀ THỦ Ô khoảng nửa năm và kiên trì uống thuốc bắc, tóc bọc biến mất gần hết các bác ạ em mừng lắm. Nhưng sau đó lại bị 1 cú sốc về tâm lý do học hành, gia đình, em út bệnh nặng, ng iu bỏ, bạn bè hội đồng nghỉ chơi( hix chưa ai bị 1 lúc bao nhiêu chuyện như em), em cứ chìm đắm trong buồn bả và hận đời, mại nhốt mình trong phòng, bây giờ tóc lại bạc nhiều hơn xưa, 2 tháng nay em lại vẫn kiên trì uống và có cải thiện chút ít. Có bác nào trị hiệu quả chỉ em với em mới 21 tuổi thôi.

Em có lời khuyên với các bác củng bị như em nha: ko buồn rầu vui vẻ lạc quan ko suy nghỉ nhiều, ko thức khuya, chịu khó mua hà thủ ô của ĐÀI LOAN dạng viên uống 60k/1 hủ, và đi bắt mạch. Và tuyệt đối ko nhuộm đen vì càng nhuộm càng bạc nhiều hơn, đây là kinh nghiệm xương máu của em, vì củng chính vì đây mà em bị tóc bạc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/11/06
243
8
18
HCM
RE: Có ai bị tóc bạc sớm ko.

Bác àh, năm học lớp 11, em ko có một cọng tóc bạc...................năm lớp 12, em gái của em nhổ sơ sơ 50 cọng. Năm thứ 1, 20 cọng.....năm thứ 5, không có cọng nào....đến bây giờ (ra trường 10 năm) lâu lâu có một hai cọng...........:D:D:D. Bác thấy tài ko? Nếu cảm thấy tóc bạc ko thích thì em giúp cho, khỏi cần uống thuốc.

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

Trích đoạn: kiencuong

Bác àh, năm học lớp 11, em ko có một cọng tóc bạc...................năm lớp 12, em gái của em nhổ sơ sơ 50 cọng. Năm thứ 1, 20 cọng.....năm thứ 5, không có cọng nào....đến bây giờ (ra trường 10 năm) lâu lâu có một hai cọng...........:D:D:D. Bác thấy tài ko? Nếu cảm thấy tóc bạc ko thích thì em giúp cho, khỏi cần uống thuốc.
hói trọc đầu rùi lấy đâu ra tóc nữa Bác [8|]

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: incotech

hói trọc đầu rùi lấy đâu ra tóc nữa Bác [8|]

bác coi chừng y choang à nghen .. thích đi hớt thanh nữ đi, e nó bứt không còn lông lun ;):D:)

Hèn chi tui thấy ông càng ngày càng ít tóc:D:D...mai mốt họp lớp chắc trọc luôn quá:D:D:D

@huynhbao: Thanh niên trai tráng vậy khg được...em út bỏ: chiện hỏ...bạn bè bỏ: coi lại mình, nếu mình khg sai, bỏ đám bạn đó luôn. Muốn có bạn mới hả: vô OS, lúc đó đừng nói tại sao lại nhiều bạn quá:D

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

Trích đoạn: bomdien

@huynhbao: Thanh niên trai tráng vậy khg được...em út bỏ: chiện hỏ...bạn bè bỏ: coi lại mình, nếu mình khg sai, bỏ đám bạn đó luôn. Muốn có bạn mới hả: vô OS, lúc đó đừng nói tại sao lại nhiều bạn quá:D
kết bác 2 câu đó, bạn bè mà cà chớn thì chơi làm gì

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Hớ hớ, em năm nay vừa tròn 38 cái xuân xanh nhưng muối tới 85%. Vưỡn vô tư mặc dù sắp thành "ông lão":D

Hạng B2
7/2/08
129
0
16

Trích đoạn: bomdien

Hèn chi tui thấy ông càng ngày càng ít tóc:D:D...mai mốt họp lớp chắc trọc luôn quá:D:D:D

Mẹ em nói bạn bè cà chớn thì nên buồn làm j giờ em củng vui vẻ trở lại và có thêm những ng bạn mới rất tốt.

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Ối ! Tóc bạc sớm nhuộm lại thì...đen bác ui, lo gì ? Mỗi tháng cắt nhuộm một lần là pình phường bác ạ ! Em chỉ lo rụng tóc sớm mà thôi ! Em bị đã 10 năm rồi, tóc chỉ còn 2/3 à thôi ! chạy chữa đủ nơi cuối cùng bác sĩ phán : Chắc tại do di truyền ! [&:] Bác nhìn thằng nhóc em trong cái Avatar thì rõ ! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

Trích đoạn: huynhbaooto
chịu khó mua hà thủ ô của ĐÀI LOAN dạng viên uống 60k/1 hủ, và đi bắt mạch.
cái này hay đó, bác mua ở đâu vậy? chỉ cho mình mua vài hủ uống thử xem sao ...