Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
mình có mua 1 cục đọc thông tin xe qua cổng OBD2 như cục này, cài cái phần mềm free cũng đọc đc mấy lỗi cơ bản, trả tiền thì đọc đc nhiều thông tin hơn, cái này thấy cũng đâu có gì mới, mới thì có lẽ app tiếng Việt chăng ?
Có anh em nào xài cái món Micas này chưa?

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.866
113
Tại mình nghe đồn anh Vũ của cục Micas này là tác giả của phần mềm chạy ATM của NH Đông Á.
Mà phần mềm ATM NH Đông Á là xịn xò nhất VN đến thời điểm này.
Cái xịn của ATM Đông Á là có thể nạp tiền và in số seri từng tờ tiền mình nạp vào luôn.
Thì chắc cục OBD2 này của ảnh (viết phần mềm cho cục này) phải xịn hơn mấy cục của TQ.

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Lùa gà là chính, cục ODB đó mua có 2-300k dịch cái phần mềm ra rồi thêm mấy cái vớ vẩn đòi bán 1,5tr há há.
Đọc info ko khó,các loại này có code được các tính năng trên xe luôn mới ngon

Hạng B2
28/4/16
471
6.587
93
48
Tại mình nghe đồn anh Vũ của cục Micas này là tác giả của phần mềm chạy ATM của NH Đông Á.
Cái xịn của ATM Đông Á là có thể nạp tiền và in số seri từng tờ tiền mình nạp vào luôn.
Thì chắc cục OBD2 này của ảnh (viết phần mềm cho cục này) phải xịn hơn mấy cục của TQ.
ATM thì nó là cái máy. liên quan gì tới phần mềm anh ui... máy đó thế giới nó xài cả hơn 2 chục năm về chước rồi.

• Like
Reactions: rhapsody
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
bởi vậy mình cũng nghĩ app nó hay hơn, như bên hội Mit, thấy đang rao bán 1 em HUD có cảnh báo quá nhiệt, quá tua gì gì đó, mà thấy rườm rà, mình chỉ cần đọc thông tin cần thiết nếu thấy đèn check engine báo, hoặc vài thông số để biết có cần thiết phải đi sửa ngay kg thôi.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Đọc info ko khó,các loại này có code được các tính năng trên xe luôn mới ngon
remap mới khó, chứ code thì xe phải cho code mới mần đc, như tụi BMW, còn như Mit thì code vài cái đơn giản như set lock hay unlock lúc xe chạy, ngừng, đèn nội thất mở sáng bao nhiêu giây...
tụi BMW nó cho code đc nhiều, rành chút và biết mã thì tự mần vô tư.

• Like
Reactions: Osin and Q74M