Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Bác nào đã dùng Kumho Road Venture cho Escape cho em biết ý kiến với nhé. Em chuẩn bị thay vỏ, xe này em chủ yếu đi đường xa du lịch dã ngoại, em cũng hay mò mẫm vào đường xấu, trèo đèo lội suối chỗ nào mà Escape đi được :). Độ bền (so với nhu cầu sử dụng của em), độ ồn thế nào (nếu mà ồn quá đi đường trường cũng mệt)? Em thấy loại này made in Vietnam, không biết thế nào các bác? Các bác có kinh nghiệm giúp em với. :)

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Chạy ngon bác ạ, Em không gắn trên ESC mà gắn trên con Vịt của em 275/70/R15 AT, lần đầu cũng có suy nghĩ như bác nhưng sau đó thì yên tâm vì đã test qua nhiều loại địa hình khác nhau. Em chạy tầm 20,000 Km gai vẫn còn ngon.
Đánh giá : Giá rẻ so với phân khúc cùng loại, gai ngầu :) chạy trời mưa trên cao tốc yên tâm lắm

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
gatre76 nói:
Chạy ngon bác ạ, Em không gắn trên ESC mà gắn trên con Vịt của em 275/70/R15 AT, lần đầu cũng có suy nghĩ như bác nhưng sau đó thì yên tâm vì đã test qua nhiều loại địa hình khác nhau. Em chạy tầm 20,000 Km gai vẫn còn ngon.
Đánh giá : Giá rẻ so với phân khúc cùng loại, gai ngầu :) chạy trời mưa trên cao tốc yên tâm lắm

:) Thank you bác. Em cũng đang định dùng thử "Hàng Việt Nam chất lượng cao" xem thế nào. :D

QB
Hạng D
11/9/09
1.396
13
38
48
FFC
thay võ này vào thì có giảm ồn tí nào kg bác ?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Vỏ này chắc chắc làm ồn hơn bác ạ. Vì gai to, vỏ cứng
Chạy cũng yên tâm về chất lượng, muốn êm thì nên tránh vỏ này, muốn chắc chắn và offroad thì dùng rất tốt. Con VA của em đang đi vỏ này, giá 1,65tr/cái

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
ồn, cứng, nhưng tiết kiệm xăng hơn tí so với Mitchelin. quả lốp này và chạy đường lổn nhổn đá dăm Macadam thì thôi rồi. rào rào như cối xay

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
F1racer nói:
Vỏ này chắc chắc làm ồn hơn bác ạ. Vì gai to, vỏ cứng
Chạy cũng yên tâm về chất lượng, muốn êm thì nên tránh vỏ này, muốn chắc chắn và offroad thì dùng rất tốt. Con VA của em đang đi vỏ này, giá 1,65tr/cái

Hình như cũng có mấy loại gai khác nhau phải không bác? Em chưa ra tiệm vỏ xe xem nhưng em thấy vài mẫu ở Ford BT, loại cho Ranger hay Everest gai cao và hơi hơi giống vỏ cho xe tải :), loại cho Escape 2.3 thì gai nhìn cũng bình thường. Xe em 3.0 vỏ 235/70R16 không biết loại gai thế nào.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Vỏ xe thông thường chia là 3 loại:
1. M/T: Vỏ này gai lớn, dùng để đi địa hình sình lầy, chuyên dùng trong offroad. Vỏ này chạy xong thì về nhà ù tai do ồn:) Độ bám khi đi đường nhựa rất kém, cẩn thận khi phanh trời mưa.
2. A/T: Dùng kết hợp mọi địa hình. Do dùng nhiều địa hình nên khả năng ồn/êm là 50/50. Đa số xe SUV dùng loại này.
3. H/T: Dùng đi đường nhựa, bằng phẳng, thường dùng trong xe sedan để đem lại cảm giác êm ái. Vỏ này gia nhẵn, đi êm, độ bám đường tốt.
Tùy vào điều kiện mà các bác chọn vỏ phù hợp.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
F1racer nói:
Vỏ xe thông thường chia là 3 loại:
1. M/T: Vỏ này gai lớn, dùng để đi địa hình sình lầy, chuyên dùng trong offroad. Vỏ này chạy xong thì về nhà ù tai do ồn:) Độ bám khi đi đường nhựa rất kém, cẩn thận khi phanh trời mưa.
2. A/T: Dùng kết hợp mọi địa hình. Do dùng nhiều địa hình nên khả năng ồn/êm là 50/50. Đa số xe SUV dùng loại này.
3. H/T: Dùng đi đường nhựa, bằng phẳng, thường dùng trong xe sedan để đem lại cảm giác êm ái. Vỏ này gia nhẵn, đi êm, độ bám đường tốt.
Tùy vào điều kiện mà các bác chọn vỏ phù hợp.

Thank you bác. Có lẽ em cần A/T rồi. :)