Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Sr bác. Mấy nay e lu bu công việc quá nên ko trả lời bác sớ đc. Ý em là em chọn ngày lấy xe bác ạ. Tuổi em chỉ có ngày đó lăn bánh tốt nhất. Mà nghe sale bảo 29 mới về xe. E ko biết làm đăng ký đăng kiểm có kịp ngày e chọn ko bác ạ.
Vụ này mình không rõ, bác cứ nhắc nhở bạn sale làm đúng cho bác. Chúc bác rước vợ 2 về nhà an toàn. Có gì bác nhớ chia sẻ nhé.

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Bác chủ chắc cũng đọc bài thánh mới mua buổi sáng buổi tối đã đi test thử túi khí nên lo lắng, bình tĩnh tự tin lên bác

Tập Lái
24/2/11
8
4
3
Bác nhận xe xong kiếm nơi nào vắng dợt e nó vài nháy cho đã tay chân rồi ôm thẳng về nhà là quen.chúc bác hạnh phúc với vợ hai nhé.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Kỹ thuật đi trong phố chỉ có chữ: NHẪN.
Ưu tiên chân thắng, ga chỉ có đệm nhẹ rồi buông. Nhường đường xe máy ở giao lộ-quay đầu-rẽ chậm, đậu xe cách vạch dừng tầm 2-3m chừa đường cho xe máy rẽ trái., khi rẽ phải thì ôm cua rộng ra giữa đường một chút-tất nhiên là phải CHẬM...Lưu ý nhường lun các thể loại : buýt, rác, tãi, U&G
Tốt nhất anh chủ mướn xe tập lái có thắng bên tài phụ ở các TT dạy lái, tầm 2-300k/h. Tập vài giờ đi phố giờ thấp điểm-cao điểm là sẽ luyện đc các kỹ thuật này. Còn lại thì phải dám lái cho quen xe.
P/s: Bữa đầu tiên lái xe về bãi, em cũng run gần chết. Tập trung cao độ, mặt như cái mâm (lời con vk).

Chỉnh sửa cuối:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
View attachment 835833
Chào các bác ạ. E là lính mới. Mới về cả kinh nghiệm lái và mới là thành viên ạ. Chuyện là em sắp rước em Mazda 3 2017 bản FL 2.0 đầu tháng 11 này. Em nôn quá!!! [pagebreak][/pagebreak]

Mấy nay thật sự em không thể ngủ được. Cứ nghĩ tới lúc chạy e nó về nhà không biết có việc gì xảy ra không. Rồi de vô nhà có sao ko. Ko biết các bác có ai từng trải qua như em ko. Các bác cho em lời khuyên nên nhờ người lái về hay tự em cầm lái về. E muốn tự lái lắm. Nhưng e cứ sợ đường đông rồi nôn nóng có rủi ro..e cám ơn ạ
Cái đó chỉ là phút ban đầu thôi. Lấy xe cuối năm nay thì tầm 2 tháng tiếp anh sẽ có cảm giác lân lân khó tả nữa cho xem. Hụt hẫng đó mà :D. Mới mua chưa đến 2 tháng lỗ 100 chai cho mà xem :p. Thôi zọt lẹ.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Cái đó chỉ là phút ban đầu thôi. Lấy xe cuối năm nay thì tầm 2 tháng tiếp anh sẽ có cảm giác lân lân khó tả nữa cho xem. Hụt hẫng đó mà :D. Mới mua chưa đến 2 tháng lỗ 100 chai cho mà xem :p. Thôi zọt lẹ.
Bác này nói chuyện buồn cười, bác nên biết rằng những gì mà mua trong cửa hàng chỉ cần vừa bước chân ra khỏi cửa thôi là đã lỗ rồi. Trong khi đó bác mua xe mà bác đợi nó giảm đến khi nào thì bác mới mua được 2018 giảm - 2019 cũng giảm tiếp 2020 lại giảm thì bác tính khi nào bác mua. Túm lại là " CÓ CHƠI CÓ CHỊU "

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Bác nói cũng đúng, 2 tháng nữa hãng nó giảm vài chục cộng thêm xe mình đi 2 tháng thì bán lại cũng lỗ 100 chai thật nhưng nếu có nhu cầu hoặc mê quá rồi mà có đủ xiền thì cứ quất. Nói gì thì đầu năm sau nó cũng chưa giảm ngay nhiều đâu, muốn mua thì cứ phải chờ gần giữa năm cho chắc, chờ đến đó thì sẽ có bác bảo cuối năm chắc chắn giảm nhiều, thế lại chờ ... chờ đến lúc xe nó rẻ quá xá rồi thì đường chật cứng như nêm chưa kể xe rẻ quá do nội địa hoá đủ thứ thì chất lượng không biết như thế nào, năm ngày ba tật thì rõ khổ.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Tầm tiền mua con maz3 2.0 lăn bánh tháng này thì tầm 3 tháng sau khéo anh mua được con maz6 2.0 chạy lướt.

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
View attachment 835833
Chào các bác ạ. E là lính mới. Mới về cả kinh nghiệm lái và mới là thành viên ạ. Chuyện là em sắp rước em Mazda 3 2017 bản FL 2.0 đầu tháng 11 này. Em nôn quá!!! [pagebreak][/pagebreak]

Mấy nay thật sự em không thể ngủ được. Cứ nghĩ tới lúc chạy e nó về nhà không biết có việc gì xảy ra không. Rồi de vô nhà có sao ko. Ko biết các bác có ai từng trải qua như em ko. Các bác cho em lời khuyên nên nhờ người lái về hay tự em cầm lái về. E muốn tự lái lắm. Nhưng e cứ sợ đường đông rồi nôn nóng có rủi ro..e cám ơn ạ
Bác lấy xe chưa , chụp vài ảnh về dàn đèn Led trước đi bác . Đi đường e rất ít thấy bản FL 2.0 . E cũng đang đi Mazda 3 2.0 đời 2015 . Lúc lên Mazda PMH nhận xe chạy về chỉ thấy vui ko lo lắng gì hết .

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Bác lấy xe chưa , chụp vài ảnh về dàn đèn Led trước đi bác . Đi đường e rất ít thấy bản FL 2.0 . E cũng đang đi Mazda 3 2.0 đời 2015 . Lúc lên Mazda PMH nhận xe chạy về chỉ thấy vui ko lo lắng gì hết .
Bác cho em hỏi lúc lấy xe về thì ngoài tiền mua xe thì mình có phải chi thêm khoản nào ngoài luồng để cho vui vẻ hay làm giấy tờ cho nhanh không ạ ? Cảm ơn Bác.