Tập Lái
3/9/20
35
3
8
36
Có cao nhân nào giải thích cho em chút về bộ đề OVI
*Ảnh minh họa

Có cao nhân nào giải thích cho em chút về bộ đề OVI không. Em thấy nhiều chức năng hay

1. 7 công tắc nhỏ dưới em thấy hay hay
2. Thời gian đề của bộ này hơi lâu làm máy nỗ vẫn tua đề xí .... xử lí sao nổ máy tắt đề
3. giẳ sử hết bình xe số thì làm sao đẩy nổ vẫn giữ nguyên bộ ovi ko đc đổi phích khóa cơ.... cái này em chưa thử liệu bật nguồn gài số đẩy nổ ko hè
4. cái gần chuột của nhảy liên tục, em ko hiểu time của hắn.
5. cái phần cục ghi GPS dư ra không biết định vị ntn

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/17
1.508
1.977
113
44
Loại này nó dỡ hơi vì không phải từ phụ kiện của xe, mà phải chế giống Remote cửa cuốn, bắt được sóng của nó là dứt được cái xe, vi chìa cơ với ổ của xe vẫn nằm trong xe. Đấu lại mớ dây điện cho nó hoạt động, cá nhân m thấy nó không an toàn, chỉ giải quyết được vấn đề Star/stop sang chảnh chớ k đc gì cả. Đồ tàu mờ.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Loại này nó dỡ hơi vì không phải từ phụ kiện của xe, mà phải chế giống Remote cửa cuốn, bắt được sóng của nó là dứt được cái xe, vi chìa cơ với ổ của xe vẫn nằm trong xe. Đấu lại mớ dây điện cho nó hoạt động, cá nhân m thấy nó không an toàn, chỉ giải quyết được vấn đề Star/stop sang chảnh chớ k đc gì cả. Đồ tàu mờ.
Em cứ xài chìa khoá cơ, còn mấy cái an toàn thì full ... Like cho bác.

Vậy mục đích bác chủ thớt muốn gắn là lý do gì (nóng/lạnh cho xe trước khi vào ??)

Dù biết em cũng không dám ..xúi, bửa nào mất xe nói sao xui. Em start&stop theo xe nhưng là kẹt đường thì nó ngắt máy, sau đó thì tự đề lại. nhưng em không thích vì không thích ... :):):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Xe có sẵn Star/stop về việt nam bị cắt mất thì mới nên gắn. Khi đó nó đơn giản chỉ là cái nút nhấn vì hệ thống phần mềm xe nó có sẵn hết rồi. Còn xe cùi bắp mà độ chế tùm lum để có cái Star/stop thì dẹp ngay và luôn nha pác

9/7/20
745
1.030
93
28
Xe có sẵn Star/stop về việt nam bị cắt mất thì mới nên gắn. Khi đó nó đơn giản chỉ là cái nút nhấn vì hệ thống phần mềm xe nó có sẵn hết rồi. Còn xe cùi bắp mà độ chế tùm lum để có cái Star/stop thì dẹp ngay và luôn nha pác
Chả có cái xe nào gắn cái nút vào là xong vì cấu tạo chìa cơ và bộ đề nổ khác xa nhau.

bộ đề nổ phải đi cùng chìa từ và nút khoá cửa trên tay nắm. Chứ như mấy bộ chế thêm, xài chìa từ nhưng vẫn mò tay bấm lock với unlock thì làm gì??? (Ko tính trò đi xa gần khoá xe)

vậy nên ko có con xe zin nào mà gắn ngoài bằng được bộ đề bổ zin hết. Chỉ có vào hãng lắp thay nguyên bộ mới có, dù có quảng cáo cắm jack này jack kia.

thiết nghĩ xe năm 2021 rồi, đến con xe máy vài chục triệu dư sức gắn được bộ smartkey thì ba cái đề nổ này nên là option bắt buộc được rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Nếu như xe gốc vốn có mà hãng cắt thì khả năng còn chân để cắm, tra part rồi mua hàng OEM về cắm thêm chắc được chứ còn chế cháo thì ko nên.

Tập Lái
30/6/16
21
18
3
với nút đề này thì bác nhấn 1 nấc là ON, nhấn tiếp hoặc đè là Start nên khi ON thì đẩy nổ được thôi (theo như các bộ đề e dùng qua là thế). Đối với 1 số dòng lắp bộ này sẽ làm loạn mạch điện lock cửa nên chuột nhảy liên tục, có trường hợp khách em để chìa khóa trong xe và ra ngoài bị lock cửa (xe zin chìa trong xe ko bao giờ lock được cửa lái). Nói chung lắp bộ này theo e là ko nên, nhỡ đi xa rất nguy hiểm với cả ảnh hưởng điện đài xe...

• Like
Reactions: bantriki123
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2541568*Ảnh minh họa

Có cao nhân nào giải thích cho em chút về bộ đề OVI không. Em thấy nhiều chức năng hay

2. Thời gian đề của bộ này hơi lâu làm máy nỗ vẫn tua đề xí .... xử lí sao nổ máy tắt đề
3. giẳ sử hết bình xe số thì làm sao đẩy nổ vẫn giữ nguyên bộ ovi ko đc đổi phích khóa cơ.... cái này em chưa thử liệu bật nguồn gài số đẩy nổ ko hè
Chẳng hiểu viết cái gì. Từ ngữ, ngữ pháp lộn xộn, đọc không hiểu, như dùng Google Translate từ tiếng Lào.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
View attachment 2541568*Ảnh minh họa

Cái an toàn của xe khi có Start/Stop là gì bạn biết không? Không thấy đề cập? Bạn trả lời xem sau khi lắp vào đang vận hành giữa chừng máy tắt đột ngột , thì cửa có tự động Unclock không? Xe hèn MT. Có Start/Stop đang đi Cửa Clock mà máy bị tắt thình lình là Tự Động Unclock 4 cửa. Bạn có biết vì sao nó được thiết kế như vậy không?