Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/10/12
247
125
43
Như tiêu đề, các bác OS có nhiều kinh nghiệm mua bán căn hộ và cũng tiếp xúc nhiều dự án, vậy các bác cho em hỏi có bác nào mua căn hộ mà hợp đồng mua bán cam kết được thời gian ra sổ hồng không ???

Hạng B2
21/5/13
231
33
43
Em làm chục năm trong BĐS rồi, chưa thấy cđt nào dám cam kết
Ai hay làm các thủ tục hành chánh với các đơn vị nhà nước thì điều biết rằng hồ sơ dễ bị chậm vì nhiều lý do không lường trước được

Hạng B2
23/9/13
251
67
28
Câu hỏi hài hước nhất trong năm 2014 hahahaha , ngay như các ngài chủ đầu to còn chưa dám chắc thời hạn khi nào giao nhà cho khách hàng chứ đừng nói đến khi nào nhà có sổ hahahaha :)

• Like
Reactions: *Tập Lái*
Tập Lái
5/6/14
1
26
13
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái này là liên quan đến nhà nước mà, làm sao chủ đầu tư có thể cam kết dc những thứ ko nằm trong tầm tay?
Mà chủ thớt hỏi vấn đề này làm gì nhỉ?
Sổ nếu ko ra thì mình bớt dc 5% tiền nhà. Mà nhà mình đã vào ở rồi thì cứ thong thả mà ở.
Còn việc ra sổ theo em dc biết thì khoảng 1 năm sau khi nhận nhà là có sổ rồi. (còn thực tế thì e chưa biết :v)

• Like
Reactions: *Tập Lái*
Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Giỡn hoài bác, chưa có sổ thì em phải nắm trong tay > 20% em mới xuống tiền cho bác chứ. Bác đã bán nhà không có giấy tờ rồi mà còn đoi ôm hết tiền của em thì bác ra hoàng sa chơi với tàu khựa đê.

Tập Lái
5/6/14
1
26
13
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
Giỡn hoài bác, chưa có sổ thì em phải nắm trong tay > 20% em mới xuống tiền cho bác chứ. Bác đã bán nhà không có giấy tờ rồi mà còn đoi ôm hết tiền của em thì bác ra hoàng sa chơi với tàu khựa đê.

Chủ thớt đang hỏi về căn hộ mà. Mà căn hộ thì mình chỉ giữ dc 5% thôi, làm sao bác giữ dc tới 20% dc.

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Vậy thì khỏi mua bán gì hết bác. Bán nhà không giấy tờ mà đoi ôm hết tiền rồi bảo em chờ tới tết ma rốc để ra giấy thì em bỏ chạy mất dép.

Status
Không mở trả lời sau này.