Hạng C
19/12/14
760
917
93
Nói thẳng ra thế này nhé. Dc mấy bác trên đây chạy sai mà sẵn sàng để xxx lập biên bản? Hay lại anh ơi thông cảm( ko tính là xxx cắn càn nhé). Đút tiền xin xỏ tạo thói quen cho xxx riết rồi quay lại chửi. Đút xong thì nguỵ biện là bận , ko có time, sợ bị giam xe..vv... Nghe mắc cừoi ghê. Nói dc thì làm dc di các bác. Up biên bản lên nào. Chứ đừng như mấy đứa trẻ trâu ahbp auto chửi nữa.
Dạ có em...
Nhưng em không có cái biên bản nào đâu để up, vì hiện tại còn bị tuýt nữa đâu.
Ngày xưa thanh niên trẻ trâu chạy xe bạt mạng, cũng bị tuýt vào hỏi thăm, cũng phải... thông cảm do không nắm vững luật giao thông, chỉ biết mỗi... luật rừng.
Nhưng sau đó thì đời nó lại dạy cho nhiều thứ, nên mỗi lần đi mỗi lần để ý cái biển cắm sau tàn cây, rồi xi nhan trái phải, rồi ráng chờ đèn đỏ, ráng sửa thói quen quẹo phải khi đèn đỏ.
Mãi sau này vô OS mới tìm hiểu lại từng tình huống phạm lỗi giao thông, chủ yếu là rút kinh nghiệm cho mình để né. Em hay tranh luận vụ đường 2 làn không có 412, nhưng cũng né đi làn khác vì không muốn rắc rối hơn là do tự tin vào hiểu biết luật.
Mấy đứa bạn cũng lưu thông tùm lum và em cũng nói tụi nó nếu bị tuýt vào thì câu đầu tiên hỏi lỗi gì, câu thứ 2 xin biên bản, việc thứ 3 móc giấy tờ rồi cầm biên bản cho quen. Mà có người cầm thật chứ chẳng chơi, gặp mình còn vừa cười vừa trách: do nghe mày mà tao giờ phải mất công viết đơn khiếu nại cái biên bản sai.

Nhưng đời người mấy ai hoàn hảo. Mai em lưu thông bậy bạ thì sẽ có biên bản cho bác xem.
Quan trọng anh em nhắc lẫn nhau, phân tích cho nhau nghe. Ai tỉnh thì giúp người xỉn, mai người xỉn tỉnh lại thì giúp người tỉnh đang xỉn. Vô tư đi bác.
:3duongbiahutthuoc:

Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Dạ có em...
Nhưng em không có cái biên bản nào đâu để up, vì hiện tại còn bị tuýt nữa đâu.
Ngày xưa thanh niên trẻ trâu chạy xe bạt mạng, cũng bị tuýt vào hỏi thăm, cũng phải... thông cảm do không nắm vững luật giao thông, chỉ biết mỗi... luật rừng.
Nhưng sau đó thì đời nó lại dạy cho nhiều thứ, nên mỗi lần đi mỗi lần để ý cái biển cắm sau tàn cây, rồi xi nhan trái phải, rồi ráng chờ đèn đỏ, ráng sửa thói quen quẹo phải khi đèn đỏ.
Mãi sau này vô OS mới tìm hiểu lại từng tình huống phạm lỗi giao thông, chủ yếu là rút kinh nghiệm cho mình để né. Em hay tranh luận vụ đường 2 làn không có 412, nhưng cũng né đi làn khác vì không muốn rắc rối hơn là do tự tin vào hiểu biết luật.
Mấy đứa bạn cũng lưu thông tùm lum và em cũng nói tụi nó nếu bị tuýt vào thì câu đầu tiên hỏi lỗi gì, câu thứ 2 xin biên bản, việc thứ 3 móc giấy tờ rồi cầm biên bản cho quen. Mà có người cầm thật chứ chẳng chơi, gặp mình còn vừa cười vừa trách: do nghe mày mà tao giờ phải mất công viết đơn khiếu nại cái biên bản sai.

Nhưng đời người mấy ai hoàn hảo. Mai em lưu thông bậy bạ thì sẽ có biên bản cho bác xem.
Quan trọng anh em nhắc lẫn nhau, phân tích cho nhau nghe. Ai tỉnh thì giúp người xỉn, mai người xỉn tỉnh lại thì giúp người tỉnh đang xỉn. Vô tư đi bác.
:3duongbiahutthuoc:
Em nói thặc với bác. Ở xã hội này nhìu khi muốn làm ngừoi tốt cũng k dc bác ạ. Em đã từng tốn 3 ngày ở vũng tàu vì bị bắn . Từ đó về sau , em đều cố gang chạy can than nhat co the. Nếu xui thì xài trợ giúp chứ ko đưa bánh mì. Em rất ủng hộ việc anh em chia sẽ những điều sai của xxx. Nhưng cái vụ bắn này theo em nên ủng hộ . Dù là xxx hay csgt. Mình lấn lane , quẹo ko xi nhan thì cũng chả s. Nhưng tốc độ cao thì tan cửa nát nhà bác ạ.

• Like
Reactions: 270mph
Hạng B2
19/5/14
348
280
63
Bình Thanh
Nếu đứng công khai, ai cũng ngại và chạy xe cẩn thận, tốc độ vừa phải. Vậy thì sẽ giảm thiểu được tai nạn giao thông, hình ảnh càng đẹp hơn, công đức vô lượng.

Lúp lúp ló ló, chỉ canh me người chạy quá tốc độ để phạt. Vậy thì càng làm tình hình giao thông phức tạp vì chẳng ngăn chặn cái sắp xảy ra, mà chỉ chăm chăm xử cái đã xảy ra rồi. Hình ảnh cực kì xấu xí, chỉ toàn nhận gạch đá của thiên hạ.

Rốt cuộc quản lý giao thông là để ngăn ngừa tai nạn, hay là cứ im im để lỗi xảy ra rồi mới quay sang xử phạt? Tính nhân văn ở đâu? Đạo đức nghề nghiệp ở đâu?

Người dân đóng thuế là để giao thông tốt lên, để lưu thông an toàn, để ngăn ngừa tai nạn, chứ đâu phải đóng thuế để nuôi một đám rình mò sơ hở người dân để bắt lỗi?
Like mạnh ý kiến của bác!

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Bác chủ chỉ chổ nào để e xuống hỏi thăm coi chui vô đây làm gì? Có gì mấy bác nuôi hộ vợ con e nha!
p/s: bữa trước xuống ngã 4 nguyễn tri phương và an dương vương lúc tan tầm đứng chơi ngay chốt làm anh xxx NGUYỄN BÌNH DƯƠNG tỏ ra khó chịu vì ko làm việc dc!sau đó goi dt cho 1 xxx khác lại làm e hú hồn cứ tưởng gọi qcbx lại chớ!ai dè gọi lại xog 3 thằng đi mất tiêu?!
E từng bị xxx ăn 7 xị vì dừng đèn đỏ ở lane rẻ trái tại đây!lúc đó e chưa bítt os ạ!

Tập Lái
6/6/15
11
3
3
South Vietnam
Hai ảnh đầu là đoạn qua khỏi trạm thu phí, bắt đầu xuống hầm
Còn ảnh cuối là đang xử phạt tại trạm thu phí, tức nằm trước chỗ núp bắn.

Em chưa hiểu lắm các bác thông giùm em cái.
núp bắn chỗ xuống hầm hướng q1 về q2,canh chỗ dốc xuống ae hay lên ga rồi bắn,ra hầm tuýt
kn e chạy qua khúc này đường cho chạy 40 thì chạy 35,vô hầm thì thoải mái sao cũng dc,gần ra hầm thì bò tiếp :3danbanh:

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Mình nghỉ LL CSGT,cứ đường đường,chính chính ra đứng hiên ngang mà bắn Tốc độ,sẻ mang hình ảnh...đẹp hơn ntn..

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Hầm Thủ Thiêm đúng ko các bác? Hôm rồi nhà cháu chạy về HN đi qua đây, hơi giật mình vì có chém tí vạch chỗ cửa hầm nhưng đến chỗ trạm thu phí các xxx đứng đó ko ngoắc lại. Hôm đó thấy xxx đứng rất đông, có khi nào họ gửi biên bản phạt nguội ko ạ? hồi trước cháu đọc báo có thấy 1 bác bị mấy phát/tháng ở cái hầm đó.