30/7/15
247
147
43
44
Chính xác là ngay đầu đường dẫn vào Hầm Thủ Thiêm phía Q1, Thường ngày khoảng 9h sáng là có 1 xxx ngồi ở đây đến khoảng 11h30 sẽ giải tán. Các Bác đi qua Hầm hướng từ Q1 Sang Q2 nhớ chú ý và đi đúng tốc độ 40km/h nhé, nếu đi quá 40km/h là qua bến trạm thu phí sẽ có rọ hốt các bác đấy.

30/7/15
247
147
43
44
Hầm Thủ Thiêm đúng ko các bác? Hôm rồi nhà cháu chạy về HN đi qua đây, hơi giật mình vì có chém tí vạch chỗ cửa hầm nhưng đến chỗ trạm thu phí các xxx đứng đó ko ngoắc lại. Hôm đó thấy xxx đứng rất đông, có khi nào họ gửi biên bản phạt nguội ko ạ? hồi trước cháu đọc báo có thấy 1 bác bị mấy phát/tháng ở cái hầm đó.
XXX ngồi đây chỉ ăn xe máy thôi, còn Otô thì đã có CAMERA tự động trong Hầm rồi, chỉ khi nào Bác đi phía trong Hầm mà Bác vượt, k bật đèn chiếu gần, hoặc chạy quá 60km/h thì mới bị phạt thôi.

Hạng B1
8/10/14
82
70
18
Huyện Bình Chánh TP HCM
Nếu đứng công khai, ai cũng ngại và chạy xe cẩn thận, tốc độ vừa phải. Vậy thì sẽ giảm thiểu được tai nạn giao thông, hình ảnh càng đẹp hơn, công đức vô lượng.

Lúp lúp ló ló, chỉ canh me người chạy quá tốc độ để phạt. Vậy thì càng làm tình hình giao thông phức tạp vì chẳng ngăn chặn cái sắp xảy ra, mà chỉ chăm chăm xử cái đã xảy ra rồi. Hình ảnh cực kì xấu xí, chỉ toàn nhận gạch đá của thiên hạ.

Rốt cuộc quản lý giao thông là để ngăn ngừa tai nạn, hay là cứ im im để lỗi xảy ra rồi mới quay sang xử phạt? Tính nhân văn ở đâu? Đạo đức nghề nghiệp ở đâu?

Người dân đóng thuế là để giao thông tốt lên, để lưu thông an toàn, để ngăn ngừa tai nạn, chứ đâu phải đóng thuế để nuôi một đám rình mò sơ hở người dân để bắt lỗi?
Thời này bác còn hỏi đạo đức làm gì? Nếu bác ngồi tâm sự với người đó riêng tư thì e cá là nó sẽ hỏi lại bác "đạo đức có bỏ vào mồm ăn được không?" hay chỉ có bánh mì

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Mình nghỉ LL CSGT,cứ đường đường,chính chính ra đứng hiên ngang mà bắn Tốc độ,sẻ mang hình ảnh...đẹp hơn ntn..
Đường đường chính chính mà bắt thì các bác tài ta lại đá đèn, rùa bò qua trạm, xong rồi lại phóng nhanh vượt ẩu cho kịp thời gian, rồi cũng lại giống cảnh mấy chiếc xe đò quê em. Em ủng hộ núp lùm để "nâng cao ý thức" của những người không thấy CSGT là chạy láo, bị phạt lại còn to mồm chửi. Cứ chạy đúng đi thì ngta cũng chẳng mấy khi nhảy ra mà bắt bác đâu

• Like
Reactions: Fortune2014