Hạng D
14/8/11
4.167
88.022
113
Tối hôm trước, khoảng 22giờ, nhà cháu đang bon bon trên đường NKKN về nhà trên xe chở một người đẹp ( có thắt dây an toàn nhé). Chợt thấy 2 chú CSGT phóng vượt lên ... nhìn nhìn vào xe... rồi chạy trước một đoạn!!! Như một phản xạ!!Nhà cháu liền xắp xếp trong đầu các tình huống để đối phó!! và.... chưa thấy gì không ổn cả???? Đến đoạn ngã tư LCT- NKKN thì thấy phía xa các chú tạt vào bên đường. Có một nhóm áo vàng đang sử lý các xe vi phạm. Nhà cháu chợt nghĩ " thôi xong... lại chiến đấu "...và .. giảm ga chờ ... cạp nong .. ngóc đầu......
Vậy mà tà tà chạy qua... nhìn các chú.. chả thấy các chú có phản ứng gì??????

Về tới nhà vẫn còn théc méc??? Tai sao vậy cà???? nên sau khi dừng xe ngoài sân.. đi một vòng xung quanh...À đây rôì........ xe không bật đèn chiếu ban đêm ( cốt )... chả là lúc ở nhà anh bạn ra... có một số người ngồi quán ven đường... nhà cháu lịch sự không muốn chiều đèn vào họ nên chỉ bật demi+gầm .... rồi quên luôn!!!!!!
Vấn đề ở đây ... là " TẠI SAO CÁC CHÚ KHÔNG VẪY???? ".... có cụ nào kinh nghiệm giải thích giùm không ạ!!!
Chẳng lẽ lại do biển của vợ hai nhà cháu ...... xấu???????

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.225
53.807
113
Em tưởng trong phố không được bật đèn pha chứ, bác để cốt thì đúng rồi. Hay là ngôn ngữ ngoài Bắc của cụ thì không bật đèn pha là chỉ bật sương mù mà chưa bật đèn chính

Hạng B2
28/1/13
160
0
16
40
bật đèn pha trong đô thị mới bị phạt bác ơi, bác đã bật cốt (chiếu gần) + gầm (sương mù) thì đúng luật rồi.

Hạng C
10/9/12
612
712
123
đúng luật rồi còn gì, ngó là ngó bác có hết hạn đăng kiểm, mua phí đường bộ hoặc có đeo dây an toàn chưa thôi.

Hạng B2
21/7/13
162
14
0
53
Xxx lom lom nhìn tài xế, giống như một phép thử vậy.

Bác tài nào có tật sẽ giật mình, quay mặt tránh nhìn xxx, sẽ được mấy ảnh chiếu cố dừng xe, cò quay một hồi không bị lỗi nặng thì cũng bị lỗi nhẹ.
Bác tài nào nội công thâm hậu (biết mình không có lỗi gì), chịu nhiệt được kiểu nhìn đó thì cứ việc đi thẳng thôi.

Tập Lái
29/8/13
32
0
0
XXX mà thổi bác chủ lại kiểm tra bằng lái, có thể bác chủ không có bằng lái hay sử dụng bằng lái giả. Nếu học bằng lái xe 2B thì cũng biết xài đèn nào tropng TP.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/4/13
287
33
28
bác mới là người cần giải thích cho bọn em biết là tại sao đi trong tp mà bác đòi bật đèn pha?

Hạng C
25/5/12
593
4
18
48
bác ấy tham gia diễn đàn đã lâu , ấy vậy mà bác ấy hỏi......????? bó tay

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Đi đường em ghét nhất bọn bật pha. Rồi lại chửi thề đám xxx cái tội ko phạt thường xuyên lỗi này nên mới xảy ra tình trạng ngày càng phổ biến.