Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Mấy nay đi PVD thấy mới cắm cái bản cấm rẻ phải ở lane 4b các bác nhé! Bác nào muốn rẽ phải ở Nguyễn Xí, Phan Văn Trị, Lê Quang Định, Nguyễn Văn Nghi thì chịu khó đi vào chung với xe máy rồi mới rẽ phải nha! Rẽ phải từ lane 4b là rơi bánh mì :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:
Nguyễn Xí cấm lúc nào thế bác, cấm rồi làm sao rẽ vào lane hỗn hợp, k lẽ rẽ từ chỗ cầu Bình Lợi

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em đang thắc mắc là sao kh6ong cho rẻ phải từ lane 4B luôn, chắc là do cắt dòng xe máy đi thẳng.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
em đang thắc mắc là sao kh6ong cho rẻ phải từ lane 4B luôn, chắc là do cắt dòng xe máy đi thẳng.
Có nhẽ thế, e thấy hợp lý vì nếu cắt dòng xe 2b thì dễ kẹt xe phết đấy

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Chạy làn hỗn hợp thì nếu rẽ phải cũng phải cắt dòng 2b đi thẳng ( chỉ cắt ít hơn thôi), làn hỗn hợp hiện nay ở PVĐ xe 2b chạy kín luôn rồi, 4b đi vào nữa chắc bị 2b nhìn với đôi mắt hình viên đạn luôn quá ! ở khung giờ cao điểm thì ở PVĐ còn cho 2b đi vào 1 làn chung với 4b nữa mà !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
29/4 mới đc đi vào Phan Văn Trị từ Phạm Văn Đồng, còn chỗ Nguyễn Văn Nghi bác phải chuyển vào lane hỗn hợp rồi mới rẽ phải, chỗ này cắm thiếu biển báo thì phải, đúng ra phải có bb hướng dẫn chuyển vào lane hỗn hợp để rẽ phải giống như ngã 4 Võ Thị Sáu & Nam Kỳ Khởi Nghĩa
Có link của sở gia thông về việc mà bạn VinhDoan còm đây: http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/l...ItemId=951&PublishedDate=2017-04-26T15:55:00Z
Như vậy là từ 6g sáng 29/4 là các bạn đi Phạm Văn Đồng sẽ được rẽ phải tại Phan Văn Trị về ngã sáu Gò Vấp được rồi đó!

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Ở đây kẹt kinh niên, mấy ảnh đang thử nghiệm hay sao đấy, mở con lươn, kẽ vạch dừng trong giao lộ mà k biết có cải thiện gì k

Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Chiều sau 1700hrs thì xe máy được chạy tất cả các làn trên PVĐ, ngày nào em cũng thấy thế.
nếu mà bắt giờ cao điểm này thì chắc chất đầy một chuyến xe lửa.

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Mấy ông bên gtcc đập con lươn cho oto nhập làn xe máy mà không xoá vạch liền ngay đó, mai mốt có chuyện nữaView attachment 663077

Hnay đi về e không biết chỗ này nên vừa ra khỏi vòng xoay PVD - PVT thì em rẽ phải vào ngay lane hỗn hợp. Đi đến giữa mới thấy chỗ này mấy bác GTCC đập bỏ con lươn để anh em 4B rẽ phải vào lane hỗn hợp. Nhưng sao lại có biển cấm rẽ phải cắm ngay ở đây?

Thật đúng là cải lùi chứ không phải cải tiến gì.
Toàn đánh đố anh em không hà !

• Like
Reactions: TPV
Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Hnay đi về e không biết chỗ này nên vừa ra khỏi vòng xoay PVD - PVT thì em rẽ phải vào ngay lane hỗn hợp. Đi đến giữa mới thấy chỗ này mấy bác GTCC đập bỏ con lươn để anh em 4B rẽ phải vào lane hỗn hợp. Nhưng sao lại có biển cấm rẽ phải cắm ngay ở đây?

Thật đúng là cải lùi chứ không phải cải tiến gì.
Toàn đánh đố anh em không hà !
Biển cắm ở đây là hợp lý chứ bác, hiệu lực sau bb, sai là k có biển hướng dẫn phải vào lane trong để rẽ như chỗ Võ Thị Sáu & NKKN