Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Cái này nó mà lao vào xe bác bảo hiểm nó xem được camera hành trình thì bác lại ko được bảo hiểm chi trả mà thằng kia sẽ phải trả cho bác.lúc đó thằng kia ko có tiền thế là lại tiền túi ra sửa xe.nhiều khi bị mấy thằng trên trời này như mang hoạ vào thân mà rõ monhf là người đúng.!

Dạ bác nói đúng...dù không mong muốn thế... nhưng phải gắn camera hành trình là tránh mấy vụ ntn ạ.

Hồi tết tầm 22h , có 2 ông bà khá lớn tuổi tầm 6x ở Ng Thị Thập Q7 tự nhiên cắt ngang đầu xe mình, dù thắng kịp vẫn đụng nhẹ vè sau xe wave.

Ông bà này mình nghĩ dạng dàn cảnh hay côn đồ, la tru tréo um sùm đòi bồi thường xe và gãy chân (!)

Y như rằng bu đen đỏ và vài kẻ nhảy vào muốn làm QCBX đòi "đập chít mịa nó!"

Mình hô lớn: " Camera ghi lại, ông bà tự đâm đầu xe tôi nhé! Kêu Công An ngay em!" ( kêu Bx mình)
Xong rút luôn bình chữa cháy còn tay kia cờ lê " thằng nào vô tao giết!"

Tự nhiên qcbx tản ra hết. Còn ông bà kia dắt xe vào lề bảo không sao không cần CA (!)

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
người ta muốn chết mà 2 bác ko cho nó chết là nàm thao

Lỗi tại em quá bẩn tính lái xe nhẫn nhịn an toàn theo cái Ô Ếch thiên địa hội ạ... :3dquaytay:

Bác yên tâm, em 2B này sẽ được Tứ đại danh bộ Buýt Ben Khách Công đón đưa sớm! :3dgoidien:

• Like
Reactions: teiknautel
Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Em ko hiểu thằng 2b sao còn sống đến giờ. Em cũng bị 1 lần ở Đinh Bộ Lĩnh, may mà chưa đụng.
P/S : Hình như bác chủ chạy hơi sát taxi.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em ko hiểu thằng 2b sao còn sống đến giờ. Em cũng bị 1 lần ở Đinh Bộ Lĩnh, may mà chưa đụng.
P/S : Hình như bác chủ chạy hơi sát taxi.

Dạ cũng cách tầm 10m và tốc độ thấp bác ạ...

Hạng D
2/10/14
1.206
1.430
113
Kinh nghiệm, chạy đêm, hay đường vắng, khi xe trước bất ngờ lách, thì nên hiểu là có chướng ngại vật. Anh nào nóng máo, có thể do bò theo...thấy xe trước lách, thì lách ngược lại để vượt...có khi ăn đủ.
Kể cả buổi sáng luôn bác, nhất là cao tốc. Coi mấy clip trên mạng thấy nhiều tính huống khó đỡ quá

• Like
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Dạ bác nói đúng...dù không mong muốn thế... nhưng phải gắn camera hành trình là tránh mấy vụ ntn ạ.

Hồi tết tầm 22h , có 2 ông bà khá lớn tuổi tầm 6x ở Ng Thị Thập Q7 tự nhiên cắt ngang đầu xe mình, dù thắng kịp vẫn đụng nhẹ vè sau xe wave.

Ông bà này mình nghĩ dạng dàn cảnh hay côn đồ, la tru tréo um sùm đòi bồi thường xe và gãy chân (!)

Y như rằng bu đen đỏ và vài kẻ nhảy vào muốn làm QCBX đòi "đập chít mịa nó!"

Mình hô lớn: " Camera ghi lại, ông bà tự đâm đầu xe tôi nhé! Kêu Công An ngay em!" ( kêu Bx mình)
Xong rút luôn bình chữa cháy còn tay kia cờ lê " thằng nào vô tao giết!"

Tự nhiên qcbx tản ra hết. Còn ông bà kia dắt xe vào lề bảo không sao không cần CA (!)
Quả nhiên đặc sản VN, mềm nắn rắn buông ha bác. Em là em thủ đèn pin kiêm roi điện.

• Like
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Dạ phải kết hợp 3 trong 1: dậm nhẹ thắng, mắt quan sát kĩ nhanh, phán đoán lách theo hay thắng tiếp tẹt ga ( phía sau phải trống & tốc độ không quá nhanh)...

Chứ xe trước nó vượt trái ẩu đối đầu xe khác thì không nên theo... nhất quốc lộ...

Ngu ý của mình bác ạ! ;)
Cám ơn bác! Kinh nghiệm thật đáng quý ạ!

• Like