Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
MeNP nói:
thegioicanho nói:
Bác chủ để ý Estella, có quyết định thì nhớ tới em nhé.

Ah, có căn view công viên tầng 2, 122m2, rao 3.7 tỉ, chưa thương lượng Bác nhé, Bác có giá tốt hơn nữa không?
Không biết bác nói phải căn này không nhở: 124m2; căn có bancong kéo dài (rất ít căn có); lầu 3 tức là tầng 2; view công viên. Nếu đúng căn này thì em chịu, còn không phải thì em chào 3.9 tỷ (bao VAT + PBT) nhé.

Hạng B2
MeNP nói:
thegioicanho nói:

Ah, có căn view công viên tầng 2, 122m2, rao 3.7 tỉ, chưa thương lượng Bác nhé, Bác có giá tốt hơn nữa không?
Không biết bác nói phải căn này không nhở: 124m2; căn có bancong kéo dài (rất ít căn có); lầu 3 tức là tầng 2; view công viên. Nếu đúng căn này thì em chịu, còn không phải thì em chào 3.9 tỷ (bao VAT + PBT) nhé.

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
thegioicanho nói:
MeNP nói:
thegioicanho nói:

Hình như là nó đó, nhưng lầu thấp nên nhà mình chưa quyết định được Bác ạh.

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
Sẵn đây, cho em hỏi luôn các Bác về cái Hợp đồng thuê chuyển đổi mua của Estella. Các Bác kinh nghiệm đầy mình, theo các Bác phải chú ý vấn đề gì trong Hợp đồng này không?

Em đọc hợp đồng từ đầu đến cuối chỉ thấy đề cập bên mình là BÊN THUÊ NHÀ, lỡ đến năm 2014, vui vui Chủ đầu tư mời em ra khỏi nhà và nói không cho thuê nữa, cắt hợp đồng cho thuê, thì coi như em mất toàn bộ số tiền đã đóng. Trong hợp đồng, số tiền này chỉ thể hiện là TIỀN THUÊ NHÀ.

Theo các Bác sale của Kepland nói thì hơn 200 khách hàng mua kiểu trả 2 năm đều đã ký hợp đồng này, có phải em cẩn thận quá không mà sao em thấy không được thoải mái lắm với cái hợp đồng này.

CĐT có kèm theo HD mua bán với HD thuê chuyển đổi mua, nhưng HD mua bán chỉ được ký nháy thôi, phải đóng đủ 100% mới được ký chính thức. Lại mơ hồ, lăn tăn lần 2.

Các Bác cho em ít cao kiến để mở mang với ạh.

Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
<h2>Chương trình Thuê – Chuyển đổi sang Mua căn hộ Estella là một phương thức “trả chậm” cho phép bác nhận nhà sau khi thanh toán 50% giá trị căn hộ. Khi bác hoàn tất khoản thanh toán cuối cùng vào ngày thỏa thuận, chủ đầu tư sẽ chuyển tất cả số tiền đã nhận thành khoản thanh toán cho việc mua căn hộ và ký kết Hợp đồng Mua bán với bác, đây là hình thức hợp lý hóa về pháp lý thôi koc so gì phải lăn tăn bác ạ</h2>

Hạng B2
MeNP nói:
thegioicanho nói:
MeNP nói:
thegioicanho nói:

Hình như là nó đó, nhưng lầu thấp nên nhà mình chưa quyết định được Bác ạh.
Lầu thấp nhìn công viên sau này mới vui chớ bác nhỉ. :)

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Em thấy bác giữ căn BT cho thuê, qua Q2 mua 1 căn nữa có thể trả góp. Lấy tiền thuê BT trả góp 1 phần cho bên Q2. 1 tg sau có cả 2 căn luôn
cày hơi đúi

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
vinh99vn nói:
Em thấy bác giữ căn BT cho thuê, qua Q2 mua 1 căn nữa có thể trả góp. Lấy tiền thuê BT trả góp 1 phần cho bên Q2. 1 tg sau có cả 2 căn luôn
cày hơi đúi

Em ước gì một năm em cày ra được hơn tỉ thì em chả lăn tăn gì hết, nhưng với tình hình thế này, em chỉ mong đủ ăn và lo cho con em cái mái tranh trọn vẹn chút. Căn Bình Thạnh của em hiện nay cho thuê cũng được giá, nhưng em chỉ thích bán luôn cho chủ mới vì nhà mình giữ kỹ, cho thuê rồi muốn bán lại thì không được như hiện trạng ban đầu nữa. Chủ mới muốn làm gì sau đó thì tùy ý. Cám ơn thành ý của Bác, biết ai cần mua thì giới thiệu cho em căn Bình Thạnh này nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.