Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
manchestervn nói:
Vậy thì quá ok rồi. Từ NBK về Q2 so với về BT ko hơn nhau nhiều. Quyết đi bác. Estella thì quá tuyệt rồi.
Mua Estella nhớ để ý view. Cái view hiện giờ ra bải cỏ trống mênh mông ra XLHN sau nay có dự án khác đó. View công viên là số 1
Estella bủa vây bởi những dự án; phía trước giống như bác Man nói: bãi cỏ đó là giai đoạn 2 của dự án; bên kia thì có Co-opmart, Imperia; chỉ có những căn view công viên thì thoáng hơn thôi - tất nhiên em không nói những căn view nội khu nhé.
Bác chủ quyết thì em tổng lực kiếm hàng cho.

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
Nhà em đã nhận chìa khóa Estella rồi ạh. Giờ cần bán gấp căn hộ Bình Thạnh nhé, bác nào quan tâm thì cho em biết nha. Em chuyển qua Estella trước Tết nên căn hộ đã sẵn sàng chuyển qua chủ mới, đầy đủ nội thất rồi, bác nào mua chỉ việc dọn quần áo vào ở.

Thuận mua vừa bán xong trước Tết thì em discount kịch liệt luôn nhé. Chúc các Bác cuối tuần vui.

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Chúc mừng bác chủ đã chốt xong Estella! Cuối cùng là bác mua căn nào vậy, DT bao nhiêu, view công viên hay hồ bơi, giá tốt không bác?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
ndq nói:
Ngoài Estella, bác chủ đã thử nghiên cứu Cantavil Premier ngay cạnh đó chưa, có Parkson + Lotte Cinema + Big C ngay phía dưới toà nhà?
Em chưa hiểu thèng Cantavil nó thiết kế ra sao mà tầng hầm chật ních
Mai mốt cư dân vào ở + với TTTM thì nhét vào đâu???

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Theo hợp đồng thì mỗi căn hộ được 1 chỗ để xe hơi bác ạ. Bên TTTM thì em nghe nói Cantavil đang xây bãi để xe riêng bên cạnh, chỗ nhà mẫu cũ đó bác.

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Estella thì cũng ngon. Bác chủ đã tham khảo chi phí hàng tháng chưa? Phí quản lý, phí gửi xe.... :)
Em ghét nhất estella ở chỗ nhà này nhìn nhà kia thông thống, phong khách thì to, phòng ngủ thì nhỏ, mặt bếp cung nhỏ hơn bình thường, và đặc biệt là phần quản lý và gửi xe...

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
ndq nói:
Chúc mừng bác chủ đã chốt xong Estella! Cuối cùng là bác mua căn nào vậy, DT bao nhiêu, view công viên hay hồ bơi, giá tốt không bác?

Em không thích view hồ bơi vì nhà này nhìn nhà kia, và căn bản là ít căn bán lại và em cũng chẳng đủ xiền
.
Em không thích view công viên vì chỉ còn tầng thấp, công viên giờ nhìn oải quá, không biết bao giờ mới đầu tư xây dựng, thông tin mới nhất là cái công viên này đã giao về cho các CĐT trong City horse tự thỏa thuận đầu tư xây dựng. Các bác bán hàng xong hết rồi thì không biết bao giờ mới thỏa thuận xong để mà cho em cái view mát mắt tí.
Cuối cùng là em chọn cái view chuẩn bị có giai đoạn 2 đấy ạh. Sướng trước mắt nhưng chưa biết bao giờ khổ. Giờ thì mát con mắt lắm vì có 2 bãi cỏ, đêm nằm nhìn xe chạy qua chạy lại chắc cũng dễ ngủ. Còn đến khi nó lên giai đoạn 2 thì chuẩn bị tinh thần khổ trong ít nhất 3 năm. Sau đó thì tùy thuộc duyên số haha.

Em mua từ CĐT, diện tích 121 m2, nên giá chẳng tốt lắm, tốt nhất là được thanh toán chậm thôi.

Bác mua Cantavil pk Bác, đi xem film tiện hen.

Tập Lái
22/6/13
34
3
8
janau nói:
Estella thì cũng ngon. Bác chủ đã tham khảo chi phí hàng tháng chưa? Phí quản lý, phí gửi xe.... :)
Em ghét nhất estella ở chỗ nhà này nhìn nhà kia thông thống, phong khách thì to, phòng ngủ thì nhỏ, mặt bếp cung nhỏ hơn bình thường, và đặc biệt là phần quản lý và gửi xe...

Phí QL 16.5k/m2 đã VAT rồi. Car 1.100k, Motorbike 165k có VAT. Em thì kết nhất cái phòng khách và phòng ăn, phòng ngủ nhỏ tí cũng được cho nó ấm cúng. Quản lý và gửi xe ở Estella có vấn đề gì vậy bác, chia sẻ em biết để em chuẩn bị tinh thần trước.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
MeNP nói:
Nhà em đã nhận chìa khóa Estella rồi ạh. Giờ cần bán gấp căn hộ Bình Thạnh nhé, bác nào quan tâm thì cho em biết nha. Em chuyển qua Estella trước Tết nên căn hộ đã sẵn sàng chuyển qua chủ mới, đầy đủ nội thất rồi, bác nào mua chỉ việc dọn quần áo vào ở.

Thuận mua vừa bán xong trước Tết thì em discount kịch liệt luôn nhé. Chúc các Bác cuối tuần vui.
chúc mừng chị

Status
Không mở trả lời sau này.