Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Cho thuê qua mấy bên trung gian như mioto hay bongtrip gì đó thì chắc đỡ lo mất hơn, nhưng kiểu gì được một thời gian cái xe cũng sẽ xuống cấp nhanh. Nói chung cũng là một giải pháp chữa cháy tạm thời, để cái xe nó tự nuôi nó. Nhưng về lâu dài thì không nên. Trước đây em cũng từng nghĩ đến chuyện cho thuê, nhưng tính đi tính lại thì lời chẳng bao nhiêu, có khi còn lỗ mà chỉ rước mệt vào người. Bạn của chủ thớt nếu nhắm không đủ khả năng lúc này thì nên bán. Sau này khá hơn và cần xe thì kiếm con khác mua. Tết muốn về quê thì thuê một con tự lái mà về cũng có sao đâu.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
18/10/21
227
618
93
do lúc mua là để tết chạy về quê ăn tết, giờ chưa thực hiện được phải bán thì mình k đành nhìn người quen mình vậy bác ạ

Cái vấn đề ở chỗ không phải nở hay không nở. Người quen bạn mua xe để chỉ có ý định về quê ăn tết thì quá sai rồi. Bây giờ nếu tài chính khó khăn để duy trì con xe nên bán đi bác à, để nằm không thì phí mà đi ra đường lỡ có va quẹt dù nhẹ thì tài chính lại càng thêm khó khăn. Không nên cho thuê xe nha bác, nếu được thì chạy dịch vụ luôn, dù sao mình vẫn cầm tài còn lo cho cái xe được :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Cho thuê qua mấy bên trung gian như mioto hay bongtrip gì đó thì chắc đỡ lo mất hơn, nhưng kiểu gì được một thời gian cái xe cũng sẽ xuống cấp nhanh. Nói chung cũng là một giải pháp chữa cháy tạm thời, để cái xe nó tự nuôi nó. Nhưng về lâu dài thì không nên. Trước đây em cũng từng nghĩ đến chuyện cho thuê, nhưng tính đi tính lại thì lời chẳng bao nhiêu, có khi còn lỗ mà chỉ rước mệt vào người. Bạn của chủ thớt nếu nhắm không đủ khả năng lúc này thì nên bán. Sau này khá hơn và cần xe thì kiếm con khác mua. Tết muốn về quê thì thuê một con tự lái mà về cũng có sao đâu.
Mấy cái đó cũng là bên trung gian lấy tiền cò thôi a, có sự cố chủ xe vẫn hứng đạn. Vùa tốn công tốn sức mà phải chia cò cho app
Bác chủ muốn cho thuê cũng ko khó nhằn đâu, gắn 2 cái định vị, 1 cái ở chổ taplo và cái còn lại xài pin gắn ở chổ khuất

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Cái vấn đề ở chỗ không phải nở hay không nở. Người quen bạn mua xe để chỉ có ý định về quê ăn tết thì quá sai rồi. Bây giờ nếu tài chính khó khăn để duy trì con xe nên bán đi bác à, để nằm không thì phí mà đi ra đường lỡ có va quẹt dù nhẹ thì tài chính lại càng thêm khó khăn. Không nên cho thuê xe nha bác, nếu được thì chạy dịch vụ luôn, dù sao mình vẫn cầm tài còn lo cho cái xe được :)
Ảnh làm cônh chức, làm tài sao a, bỏ việc chạy khi có khách chua ahh nha

Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Xe là tiêu sản !! Để mua và sử dụng thì cần dư dả một chút. Chi phí " nuôi xe" cũng không ít !!
Trường hợp chủ top nói có lẽ là vay mượn hoặc cũng cố lắm mới mua được. Vậy thì không nên giữ nó ... nên bán nó đi !!
Cho thuê xe mà không có nghề, không có kinh nghiệm thì đễ mất trắng, hoặc gắp rắc rối đấy !!
Cái vấn đề của dân mình là tính sĩ diện cao không bỏ được bác à. Họ có 500 họ sẽ ráng vay mượn thêm để mua con xe hạng C cho oách chứ rất ít người quay về mua con hạng A. Đợt mình tư vấn nếu có 800 hãy mua xe hạng B, có 500 hãy mua xe hạng A và dùng số tiền 1 2 trăm củ lập một tài khoản dự phòng cho nó yên cái mề thì một số bác vào và bảo đừng dạy người khác xài tiền nên hết dám 4 vấn gì nữa :)

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Cho thuê xe, họ chạy banh càng, phá xe kinh lắm nhận lại xe buồn thêm.
Lời khuyên: Đuối kinh tế, xe còn mới, bán nhanh được giá.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.954
133
Mấy cái đó cũng là bên trung gian lấy tiền cò thôi a, có sự cố chủ xe vẫn hứng đạn. Vùa tốn công tốn sức mà phải chia cò cho app
Bác chủ muốn cho thuê cũng ko khó nhằn đâu, gắn 2 cái định vị, 1 cái ở chổ taplo và cái còn lại xài pin gắn ở chổ khuất
Mấy cái app chung gian lấy khách cho mình thôi nó kẹt rồi thì xe xxx nó cũng lụm lun.

• Wow
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Tính đơn giản thôi, K3 giá 600tr thì cho thuê 800k ngày
Tính ra một tháng cho thuê dc 50% là 12tr
Với 12tr này cho cty thuê tháng thì phải mất hết 1 tháng mà cty thì nó bào xe còn hơn
Ng thuê xe nói gì nói họ cũng giữ xe vì có gì họ chịu tiền đền nếu xải ra sự cố
Ngán là khách thuờng họ lái non,
Có cái ko thấy mấy a nhắc tới đó là phạt nguội
Vừa chạy vừa cho thuê sau cỡ 5 năm bán lại con xe công tiền thuê lại xem như mua dc chiếc xe hạng D chứ ko bị khấu hao

Hạng B1
11/6/12
53
84
18
HCM
Đã từng thử, mua xe về gửi cty cho thuê xe tự lái (bongtrip), nhưng gặp cái cảnh thanh toán tiền không sòng phẳng, lại xe mình mà để người khác ngồi lên lái thấy không thích nên để mấy hôm rút xe về luôn.