Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Cho thuê xe tự lái thì xác định tầm 1 năm là banh cái xe.mấy ông thuê bào xe kinh lắm.chạy liên tục mà chạy phá xe nữa.thứ 2 là phạt nguội mấy tháng sau mới gửi phiếu về nên xác định lỗ.đó là chưa tính tới cái rủi ro hơn nữa là tai nạn dọc đường.đưa xe đi cầm cố thì chủ xe tâm trạng đâu mà đi làm nữa.nên mua xe mà ko dùng thì bán xe để lấy tiền làm việc khác.tết thuê con xe chạy về quê hết tầm vài chục triệu vẫn rẻ.đó là phương án bác chủ dịch dã hết tiền.còn nếu tiền dư giả thì cứ để xe đi vẫn sướng hơn thuê và tiện lợi hơn nhiều

Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Nếu là con xe >5 tuổi và ít đi thì mang cho thuê còn đỡ xót. Chứ xe mới thì thôi bỏ. Mình không phải dân kinh doanh dịch vụ cho thuê chuyên nghiệp thì chỉ có cho thuê qua cty môi giới, qua app, hoặc người quen trực tiếp.

Thậm chí có rất nhiều vụ là dân câm đồ chuyên nghiệp, cho thuê chuyên nghiệp còn bị cả đường dây nó làm giả CMND, hộ khẩu các thứ để thuê, có máy dò định vị thể tháo vứt đi luôn xong rồi luộc đồ, hoặc cầm cố nơi khác, hoặc làm giả giấy tờ xe bán cho người khác giá rẻ. Đến lúc chủ xe phát hiện ra chỉ có khóc.

Đó là tình huống xấu nhất, còn nhẹ hơn thì đâm va, phạt nguội cũng nhức đầu. (Khách thuê vãng lai đa phần mới có = thuê trải nghiệm, hoặc đi công việc, số khác thì lâu lâu có việc mới thuê tay lái không liên tục nên cũng có những tình huống luống cuống khi xử lý..) lúc đó vừa xót xe vừa bực mình.
Hồi chưa có xe em cũng hay đi thuê, nhưng chỉ thuê các chỗ họ chuyên dịch vụ, lỡ có gì còn dễ ăn nói. Chứ chỗ em có nhiều gia đình họ ít chạy treo biển cho thuê nhưng cũng không dám thuê.

Hạng D
11/7/16
1.682
1.964
133
Bán đi và đợi dư giả tí rồi hẵn mua lại xe mới. Nếu hỏi chỉ để hỏi và ko có chút kn nào về việc cho/mướn/thuê lại/lái xe thì ko nên.........

Hạng B2
24/11/18
495
439
63
HCM
cho thuê xe tự lái, chấp nhận chia profit vs bên môi giới, tổ chức đứng ra cho thuê cho chắc bác ơi, tự mình làm nguy hiểm lắm, còn nếu bác tự mua tự cho cty QUEN thuê thì ok, nên cho

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bán xe đi bác, để càng lâu càng mất giá và tốn thêm chi phí. Cắt lỗ càng sớm càng tốt bác ơi. Tết thuê xe mà về quê, có khó gì đâu khi mình có tiền, không có tiền mới khó. Cho thuê mệt đầu lắm, rước bực mình thêm thôi.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Nghe các khuyên, bác chủ từ ý định mua xe cho thuê chuyển sang đi thuê xe luôn hihi. Toán mất xe, hãi quá. Mà đúng thế toàn mất gắn định vị nó vứt vô bãi xe chung cư. Tới nơi thì...cũng có xe mà ko phải xe mình

• Like
Reactions: singapore12
Hạng C
21/7/20
861
10.118
93
mua xe để đi tết về quê thôi ? bệnh sĩ ?
Nếu là bạn tốt thì khuyên: bỏ qua cái sĩ diện ảo, bán cái xe đi là xong khỏi đau đầu. Ý kiến cá nhân.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Phần lớn những người thuê xe là những người mới lấy bằng.

Như em hồi mới lấy bằng cũng hay thuê xe lắm. Và em nhớ không lầm là lần nào cũng gây chuyện, khi thì trầy mâm, khi thì cọ quẹt tróc sơn, lên xe vừa chạy vừa hút thuốc, mình đứng ra thuê xe nhưng mấy thằng bạn đi cùng muốn lái cũng cho lái luôn, ổ gà ổ voi gì cũng phang ầm ầm hết. Lần bị nặng nhất là đâm vào cái chậu cây cảnh, bể luôn cản trước.

Tình hình cho thuê xe là vậy đó, tùy bác tư vấn cho chủ xe.

À mà quên, nghe mấy bác trên đây nói cho thuê xe mà không chuyên thì coi như 50% là mất xe, chuyện này là các bác ấy nghiêm túc chứ không có đùa đâu nhé.