Hạng D
4/7/13
1.555
6.194
133
Sài Gòn
Tính đơn giản thôi, K3 giá 600tr thì cho thuê 800k ngày
Tính ra một tháng cho thuê dc 50% là 12tr
Với 12tr này cho cty thuê tháng thì phải mất hết 1 tháng mà cty thì nó bào xe còn hơn
Ng thuê xe nói gì nói họ cũng giữ xe vì có gì họ chịu tiền đền nếu xải ra sự cố
Ngán là khách thuờng họ lái non,
Có cái ko thấy mấy a nhắc tới đó là phạt nguội
Vừa chạy vừa cho thuê sau cỡ 5 năm bán lại con xe công tiền thuê lại xem như mua dc chiếc xe hạng D chứ ko bị khấu hao
Vấn đề là sao có được 15 ngày cho thuê thì không nói. Tính như anh kiểu ngồi phòng lạnh ở SG bắt cua Cà Mao ấy.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Vấn đề là sao có được 15 ngày cho thuê thì không nói. Tính như anh kiểu ngồi phòng lạnh ở SG bắt cua Cà Mao ấy.
các nhóm , hội trên FB
nếu a làm ăn đang hoàng, tốt thì ng thuê họ cũng giới thiệu cho bạn của họ
a thử lên nhóm trên FB đặt xe xem, tháng 15 ngày thì hên xui nhưng 8 ngày thì rất dễ

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
4/7/13
1.555
6.194
133
Sài Gòn
các nhóm , hội trên FB
nếu a làm ăn đang hoàng, tốt thì ng thuê họ cũng giới thiệu cho bạn của họ
a thử lên nhóm trên FB đặt xe xem, tháng 15 ngày thì hên xui nhưng 8 ngày thì rất dễ
8 với 15 khác nhau nhiều đấy. Cơ mà lý thuyết thôi anh, cho thuê tự lái cái xe nó kèm cả tỷ chuyện đời thường, thà làm luôn nghề quản lý chục chiếc, có mỗi chiếc mà bỏ công ra y chang, không bõ.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
8 với 15 khác nhau nhiều đấy. Cơ mà lý thuyết thôi anh, cho thuê tự lái cái xe nó kèm cả tỷ chuyện đời thường, thà làm luôn nghề quản lý chục chiếc, có mỗi chiếc mà bỏ công ra y chang, không bõ.
tùy suy nghĩ mỗi ng, có ng coi xe trọng thì giữ lại chạy
có ng coi xe là tiêu sản thì họ tìm cách thu tiền lại, 5 năm sau họ tân trang lại rồi đổi xe mới
nghề nào cũng khó cả ko mỗi riêng nghề này
thường ng cho thuê họ có hội nhóm share xe nếu có khách
ai cũng muốn làm ô chủ hết tuy nhiên phải có 1 rồi mới có chục, còn tiềm lực có chục khỏi bàn
cơ mà lời khuyên thì để ý sẽ thấy, thường tất cả các vấn đề khác lời khuyên của ng ngoài là sẽ khó, sẽ chua,, bla bla, vì qan điểm khuyên ko làm sẽ ko bị đổ lỗi

Hạng B2
18/2/21
282
2.537
93
Cho thuê xe dạng cty có hợp đồng thì chỉ cần đưa giấy tờ photo CSGT họ cũng cho qua (mất bánh mì của người thuê thôi), vậy mà còn bị hack cả nữa. Thuê cá nhân thì phải đưa giấy tờ gốc cho họ. Đang ngồi làm việc mà ông khách thuê gọi hỏi, anh ơi xe bị CSGT thổi rồi, giờ làm sao là quắn đít lên liền. Chưa tính đâm va, phạt nguội. Tiền cho thuê 1 ngày không bù đủ cho bữa ăn lấy lại năng lượng đã mất nữa.

Bác có thể nghĩ tích cực là nó rất ít xảy ra với bác, nhưng chỉ cần 1 cú thôi mà đủ làm nản lòng rồi. Mà chuyện xe cộ ngoài đường chả ai dám tự tin 100% nó không xảy ra sơ suất.

Hạng B2
18/2/21
282
2.537
93
tùy suy nghĩ mỗi ng, có ng coi xe trọng thì giữ lại chạy
có ng coi xe là tiêu sản thì họ tìm cách thu tiền lại, 5 năm sau họ tân trang lại rồi đổi xe mới
nghề nào cũng khó cả ko mỗi riêng nghề này
thường ng cho thuê họ có hội nhóm share xe nếu có khách
ai cũng muốn làm ô chủ hết tuy nhiên phải có 1 rồi mới có chục, còn tiềm lực có chục khỏi bàn
cơ mà lời khuyên thì để ý sẽ thấy, thường tất cả các vấn đề khác lời khuyên của ng ngoài là sẽ khó, sẽ chua,, bla bla, vì qan điểm khuyên ko làm sẽ ko bị đổ lỗi
Bác nói đúng, nhưng cái ông quyết làm thì đã không lên đây hỏi rồi. Mà ông đó đã vào mấy hội nhóm tìm khách, share kèo như bác nói. Thành ra những comment ở đây chỉ áp dụng cho bác chủ thớt thôi, không áp dụng cho số đông được.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác nói đúng, nhưng cái ông quyết làm thì đã không lên đây hỏi rồi. Mà ông đó đã vào mấy hội nhóm tìm khách, share kèo như bác nói. Thành ra những comment ở đây chỉ áp dụng cho bác chủ thớt thôi, không áp dụng cho số đông được.
áp dụng dc hết, hiện tại ng cho thuê xe tự lái rất nhiều
chẵn qa bác chủ chưa biết thôi
thiên hạ đang áp dụng cho thuê bằng cách đó
do a ko biết nên nghĩ ai cũng vậy

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cho thuê xe dạng cty có hợp đồng thì chỉ cần đưa giấy tờ photo CSGT họ cũng cho qua (mất bánh mì của người thuê thôi), vậy mà còn bị hack cả nữa. Thuê cá nhân thì phải đưa giấy tờ gốc cho họ. Đang ngồi làm việc mà ông khách thuê gọi hỏi, anh ơi xe bị CSGT thổi rồi, giờ làm sao là quắn đít lên liền. Chưa tính đâm va, phạt nguội. Tiền cho thuê 1 ngày không bù đủ cho bữa ăn lấy lại năng lượng đã mất nữa.

Bác có thể nghĩ tích cực là nó rất ít xảy ra với bác, nhưng chỉ cần 1 cú thôi mà đủ làm nản lòng rồi. Mà chuyện xe cộ ngoài đường chả ai dám tự tin 100% nó không xảy ra sơ suất.
do a ko biết, thuê xe phải thế chấp tài sản, có va vẹt ng thuê xe đền
cho chi phí tùy chủ xe có bh ko
nếu có tính khác, ko tính khác
a thuê xe mà lcus trả xe bị trầy sướt xem, a đền thí mồ chứ ở đó

• Like
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cho thuê xe, họ chạy banh càng, phá xe kinh lắm nhận lại xe buồn thêm.
Lời khuyên: Đuối kinh tế, xe còn mới, bán nhanh được giá.
cũng ko tới nỗi đâu a, đường VN đông đúc chật hẹp thì muốn phá cũng khó trừ khi chạy vô ổ gà ổ voi
mà thật ra mình chạy với ng khác chạy nó cũng vậy thôi

• Like
Hạng B2
18/2/21
282
2.537
93
do a ko biết, thuê xe phải thế chấp tài sản, có va vẹt ng thuê xe đền
cho chi phí tùy chủ xe có bh ko
nếu có tính khác, ko tính khác
a thuê xe mà lcus trả xe bị trầy sướt xem, a đền thí mồ chứ ở đó
Giờ cạnh tranh lắm anh, thuê cùng lắm để lại cái xe máy thôi, chứ bắt cọc tiền hay để lại hộ khẩu là người ta ngại rồi. Em ở quê thuê lần đầu, lần sau là chủ xe họ biết mang tới tận nhà luôn rồi. Trầy xước thì tất nhiên phải bồi thường, nhưng dân chuyên họ coi đó là bình thường, vì xác định rủi ro từ đầu.
Còn trường hợp bác chủ thread này thì xe mới quá, nên kiểu gì cũng bất an, sốt ruột thôi. Thế thì cho thuê cũng không thoải mái tí nào.