Tập Lái
22/10/20
40
173
33
31
Chào các bác, mình có người quen thân mới mua xe được ít hôm thì dịch kéo tới, chạy chưa tới vài trăm cây, lock kinh tế nên xe đóng bạt ở yên mấy tháng trời luôn, đến khi thành phố mở cửa thì nó tâm sự kinh tế khó khăn định bán xe nhưng thấy tiếc, xe chưa chạy tới nữa vạn, mua xe định tết chạy về quê ăn tết mà giờ chưa gì muốn bán. Mình khuyên nó để lại thì nó bảo chắc nó sẽ cho thuê một thời gian xem như thế nào.

Em lên đây xin vài lời khuyên của các bác thì có nên cho thuê xe người ta tự lái hay không?
Cho thuê như thế nên chú ý những cái gì, rồi có trường hợp bị luộc đồ gì không? có gì phải cẩn thận không?

Em cảm ơn các bác trước.

thuê xe tự lái

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Trừ khi quen biết anh em xã hội nhiều bằng ko cho thuê 50% mất xe hoặc lừa lấy luôn xe.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.551
113
Chào các bác, mình có người quen thân mới mua xe được ít hôm thì dịch kéo tới, chạy chưa tới vài trăm cây, lock kinh tế nên xe đóng bạt ở yên mấy tháng trời luôn, đến khi thành phố mở cửa thì nó tâm sự kinh tế khó khăn định bán xe nhưng thấy tiếc, xe chưa chạy tới nữa vạn, mua xe định tết chạy về quê ăn tết mà giờ chưa gì muốn bán. Mình khuyên nó để lại thì nó bảo chắc nó sẽ cho thuê một thời gian xem như thế nào.

Em lên đây xin vài lời khuyên của các bác thì có nên cho thuê xe người ta tự lái hay không?
Cho thuê như thế nên chú ý những cái gì, rồi có trường hợp bị luộc đồ gì không? có gì phải cẩn thận không?
Em cảm ơn các bác trước.

Xe là tiêu sản !! Để mua và sử dụng thì cần dư dả một chút. Chi phí " nuôi xe" cũng không ít !!
Trường hợp chủ top nói có lẽ là vay mượn hoặc cũng cố lắm mới mua được. Vậy thì không nên giữ nó ... nên bán nó đi !!
Cho thuê xe mà không có nghề, không có kinh nghiệm thì dễ mất trắng, hoặc gặp rắc rối đấy !!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/10/20
40
173
33
31
Xe là tiêu sản !! Để mua và sử dụng thì cần dư dả một chút. Chi phí " nuôi xe" cũng không ít !!
Trường hợp chủ top nói có lẽ là vay mượn hoặc cũng cố lắm mới mua được. Vậy thì không nên giữ nó ... nên bán nó đi !!
Cho thuê xe mà không có nghề, không có kinh nghiệm thì đễ mất trắng, hoặc gắp rắc rối đấy !!
do lúc mua là để tết chạy về quê ăn tết, giờ chưa thực hiện được phải bán thì mình k đành nhìn người quen mình vậy bác ạ

Hạng D
7/3/07
2.222
51.424
113
Thật ra chẳng có người quen nào hết :p Bác chủ mua xe thấy đi ít phí quá định cho thuê kiếm lại 1 ít chứ gì. Bác không chuyên cho thuê có mà mất xe bác nhé. Em cũng thế đây, mua xe nhưng ít đi. Để thì tiếc mà cho thuê thì mất xe chắc luôn

Hạng D
29/3/17
1.395
10.630
113
xe bác cho người quen mượn còn lo trong lo ngoài, xe đem đi thuê thì bác nghĩ có an tâm k
Trước mình mới mua...cũng tính rảnh cho thuê...cũng thân quen thôi...nhưng nghĩ tới cảnh nó bỏ tiền ra thuê...thì tội gì chạy giữ xe...trừ khi mình lái lun...được mấy đ mà sau này sửa còn quá cha...vì nhìu cái nó hư từ từ do vận hành...o thấy bằng mắt thường...thì làm sao mà quản đây????