Hạng D
30/4/14
1.139
16.549
113
Đúng cái mình đang dùng đó, muốn chắc và đỡ rung thì có cách khắc phục mà, xem hình của mình nè :
img_5925-jpg.127693
Em nhìn không rõ lắm. Hình như bác dùng 2 cái giá đỡ để kẹp phải không bác ? :3dtanghoaheo:

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Bác dùng đế nào vậy bác ? Quay hình ảnh có bị rung nhiều không ? Em mua cái đế trong Metro gắn trên kính lái, chính giữa, dưới kính chiếu hậu mà khi kẹp điện thoại vào quay thấy hình ảnh rung rung khá nhiều, hơi khó chịu :D Tuy nhiên, ở tốc độ chậm thì rất OK :D

Em gửi bác xem cái cùi bắp của em đây:

(Hình: sưu tầm)
Cái kẹp này xài bi rung lắm, dùng smartphone làm camera hình trình lợi là có thêm GPS, có ghi tốc độ, nếu chịu tốn thêm tiền 3G thì có thêm bản đồ vị trí nữa. Chỉ tội là xuất file video ra nó lâ không có dữ liệu tốc độ, vị trí.
Cái smartphone rẻ hơn cái CAm đủ chức năng như vậy nhiều.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.650
113
Sài Gòn
Đúng cái mình đang dùng đó, muốn chắc và đỡ rung thì có cách khắc phục mà, xem hình của mình nè :
img_5925-jpg.127693

Mấy bác gắn lung tung, đủ thứ, trông giống như FBI. Nói dại chứ mà đụng xe thì mười cái bong bóng chưa chắc cứu được cái trán, em xin kíu, hihihi

• Like
Reactions: XaGan
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Cái kẹp này xài bi rung lắm, dùng smartphone làm camera hình trình lợi là có thêm GPS, có ghi tốc độ, nếu chịu tốn thêm tiền 3G thì có thêm bản đồ vị trí nữa. Chỉ tội là xuất file video ra nó lâ không có dữ liệu tốc độ, vị trí.
Cái smartphone rẻ hơn cái CAm đủ chức năng như vậy nhiều.
Chứng tỏ là bác chưa biết đến nơi đến chốn rồi, hic !!!
Hổng có tốn tiền, chẳng cần 3G, xuất video vẫn đầy đủ nhá.
Có nên dùng SmartPhone làm camera hành trình

Có nên dùng SmartPhone làm camera hành trình

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em quay bằng xì mát phon nè. Nóng quá mà em ko bik, sau đó nó tèo luôn con iphone của em. Từ đó em học được một bài học phone là phone mà camera là camera ko lẫn lộn.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Giải quyết tình thế thôi, ví dụ khi cần ghi hình đoạn đường có chủ đích. Chứ còn lúc nào lên xe cũng ghi thì được vài bữa là nản. Em biết bác @XaGan có rất nhiều clip ghi bằng phone là vì bác ấy cố ý ghi hình cho anh em tham khảo các cung đường, phải hông bác?
:3dup:

• Like
Reactions: XaGan
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Giải quyết tình thế thôi, ví dụ khi cần ghi hình đoạn đường có chủ đích. Chứ còn lúc nào lên xe cũng ghi thì được vài bữa là nản. Em biết bác @XaGan có rất nhiều clip ghi bằng phone là vì bác ấy cố ý ghi hình cho anh em tham khảo các cung đường, phải hông bác?
:3dup:
Thanks ! bác là người đầu tiên đăng ký kênh youtube của mình (với nick badguysaigon ?) nên biết quá rõ há? Toàn bộ clip trong diễn đàn này đều ghi từ phone đó. Tuy không đẹp như cam chuyên nghiệp nhưng mục đích chính là để anh em tham khảo thông tin cần thiết thôi.

• Like
Reactions: badguy
Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Thanks ! bác là người đầu tiên đăng ký kênh youtube của mình (với nick badguysaigon ?) nên biết quá rõ há? Toàn bộ clip trong diễn đàn này đều ghi từ phone đó. Tuy không đẹp như cam chuyên nghiệp nhưng mục đích chính là để anh em tham khảo thông tin cần thiết thôi.
Bác xagan dùng loại phone nào vậy mà hiện thị dc tốc độ và toạ độ,