Hạng C
3/9/14
530
130
43
Có thể vì lý do kỹ thuật hoặc vì cắt giảm chi phí mà một số dòng xe để phía dưới gầm máy trống trơn. Nhưng nếu vì lý do kỹ thuật thì sao trong hãng lại có bán riêng bộ phận này ? Câu hỏi đặt ra là có nên gắn tấm chắn gầm máy không ? Các cao nhân giải thích giúp.

BCT
Hạng B2
10/9/12
153
174
43
Quan trọng là mục đích gắn của Bác để nhằm mục đích gì? Trả lời câu hỏi này thì sẽ có quyết định chính xác

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Quan trọng là mục đích gắn của Bác để nhằm mục đích gì? Trả lời câu hỏi này thì sẽ có quyết định chính xác
Tấm chắn gầm máy mục đích của nó để tránh cạ gầm máy, tránh đá đâm vào làm thủng một số thiết bị nằm dưới cùng của máy.
Ví dụ: Cạt te của máy....

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Không gắn vào thì bụi lắm bác ah. Chỉ lý do đó thôi cũng nên gắn rồi.
Hôm tết, em đi Nha Trang, sơ ý bị rách, về SG vào Ford thay 1.800.000₫, chưa kể công lắp.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Mục đích gắn là để che chắn, tránh đá văng, bùn văng vào khoang máy. Nhưng chỉ sợ ảnh hưởng đến việc tỏa nhiệt của khoang máy. Hiện nay thấy có nhiều loại vật liệu như kim loại, nhựa (dày 6mm), nỉ. Không biết mình nên gắn cái nào ?

Hạng D
11/6/14
2.410
12.034
113
E thấy mấy chiếc xe của sếp e (bim serie 7, mer s65) có tấm chắn nhưng k biết bằng cái gì

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Mục đích gắn là để che chắn, tránh đá văng, bùn văng vào khoang máy. Nhưng chỉ sợ ảnh hưởng đến việc tỏa nhiệt của khoang máy. Hiện nay thấy có nhiều loại vật liệu như kim loại, nhựa (dày 6mm), nỉ. Không biết mình nên gắn cái nào ?
Bằng nỉ đi bác. Thoát nhiệt tốt. Không vị vọng lại tiếng ồn như tấm chắn kim loại.

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Em thấy nên lắp và = nhựa hoặc hk nhôm thì tốt nhất ( vừa nhẹ và ko rỉ sét ), còn lợi ích thì bác chủ biết rồi riêng phần toả nhiệt ( em nghĩ) chỉ ảnh hưởng ko đáng kể khi máy nổ tại chổ... Ngoài ra nếu tấm chắn = nhựa hoặc nỉ em nghĩ còn có tác dụng cách âm sàn :)

• Like
Reactions: thuytram_dep
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Bằng nỉ đi bác. Thoát nhiệt tốt. Không vị vọng lại tiếng ồn như tấm chắn kim loại.

Hehe, bác nói ngược rồi thì phải, vật liệu nỉ thoát nhiệt kém hơn kim loại nhiều, bởi vậy, với những xe ở xứ lạnh, người ta phải che nỉ kín mít cho khoang máy là vậy!

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Nên gắn tấm bằng hợp,kim bác ạ. Nhất là mấy dòng sedan, tránh đá văng, cấn các kiểu, bảo vệ khoang động cơ và nhất là hộp số.