Thảo Luận Có nên mua bmw?

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Kết bác câu nói Tiền ít mà đòi thịt nhiều!
k phải là người ta tiền ít mà đòi thịt nhiều đâu bác,mà là k lường trước được chi phí sau khi mua thôi! Nhất là mấy bác mới mua lần đầu,k có kinh nghiệm gì chỉ biết nhìn vào giá xe ban đầu mà quyết định mua xe thôi. Ví dụ tầm 1 tỷ 5 mua Cam ,Acc xe Nhật,nhìn sang xe Đức Mer C, BMW 3, giá chênh k nhiều, ai mà k muốn ráng thêm tý để mua xe Đức cho chất hơn, đẳng câp hơn....
K phủ nhận 1 điều chạy xe Đức sướng hơn rất nhiều so với chạy xe Nhật,nhưng mua mà chỉ tính giá mua xe ban đầu là khó tránh hụt hẫng về sau..

Hạng B1
17/10/14
77
82
18
Cho em hỏi tí, em định mua con bmw 523i đời 2012 thì về nuôi em nó khoản bảo trì bảo dưỡng, sửa chữa khoảng bao nhiêu/năm các bác?

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Hehe , nói thì nói vậy. Cái ngặt nhứt trong chơi xe cũ có đôi khi chưa phải là tiền. Mua 1 con tầm 350-400 là ok. Rất nhiều người có thể chơi được. Nhưng mua 1 cái xe cũ , buộc phải thay đồ cho ngon và ...mong cho nó chạy ổn. Cái nấy mình nói thật , ai mât lòng thì chịu. Mình đã từng ăn dầm nằm dề với 1 connc180 đời 99 trở về trước, để cho thợ làm toàn bộ cuộn điện, air locking ở 4 cái cửa ...v. Thời 2008 , cả cái sg nầy, đồ merc chỉ có vô hãng, hoặc đi cambodia mò hàng bãi , như tề lỗ vn vậy. Xe xưa , hư hay thiếu part , có đi mua rồi mới biết nó cay cực. Và tóm cái váy lại : thời giờ mới là cái quan trọng. Không tự đi săn hàng thì nhìn cái xe luộm thuộmm,măn không ngon , ngủ không yên. Giao thợ ho lao thì nản mà tốn tiền. Phục chế xong , thì chạy được thôi với ng dễ tính, còn cầu toàn như mình , mình bực là mình chặt ra làm lại !!! Nên nói là nói vậy, có đi làm rồi , mới hiểu giữa cái chữ " được " của người này và chữ được của người kia , khác nhau dữ lắm. Nói vậy là đủ. Hobby thì tùy hỉ, mình đã từng và có sao nói vậy , no care.

Hạng D
14/8/16
1.878
2.275
113
39
k phải là người ta tiền ít mà đòi thịt nhiều đâu bác,mà là k lường trước được chi phí sau khi mua thôi! Nhất là mấy bác mới mua lần đầu,k có kinh nghiệm gì chỉ biết nhìn vào giá xe ban đầu mà quyết định mua xe thôi. Ví dụ tầm 1 tỷ 5 mua Cam ,Acc xe Nhật,nhìn sang xe Đức Mer C, BMW 3, giá chênh k nhiều, ai mà k muốn ráng thêm tý để mua xe Đức cho chất hơn, đẳng câp hơn....
K phủ nhận 1 điều chạy xe Đức sướng hơn rất nhiều so với chạy xe Nhật,nhưng mua mà chỉ tính giá mua xe ban đầu là khó tránh hụt hẫng về sau..
Mình chỉ ngại là xe đi bị nằm đường thôi! Lau lau đi tỉnh thấy xe nằm đường là thấy oải! Còn sưa chửa thì xe nào cũng có, nhưng thực tế là mấy hãng/cty bán xe Đức luôn tính phụ tùng cao hơn mấy anh xe nhật! Lấy ví dụ: mer C, bmw 3 không đắt hơn cam, cord bao nhiêu nhưng phụ tùng, công bảo dưỡng thì đắt hơn nhiều nên thấy vô lý! Nhớ có bác nào còn nói doanh thu từ tiền bán phụ tùng, của audi bằng doanh số bán xe! Thấy kinh quá!

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Mình chỉ ngại là xe đi bị nằm đường thôi! Lau lau đi tỉnh thấy xe nằm đường là thấy oải! Còn sưa chửa thì xe nào cũng có, nhưng thực tế là mấy hãng/cty bán xe Đức luôn tính phụ tùng cao hơn mấy anh xe nhật! Lấy ví dụ: mer C, bmw 3 không đắt hơn cam, cord bao nhiêu nhưng phụ tùng, công bảo dưỡng thì đắt hơn nhiều nên thấy vô lý! Nhớ có bác nào còn nói doanh thu từ tiền bán phụ tùng, của audi bằng doanh số bán xe! Thấy kinh quá!
em cũng vậy,ngại nhất là nằm đường,xe Đức k như xe Nhật,cứ hắt hơi xổ mũi nó cũng ì ra,k chạy( cái này là do nó muốn bảo đảm an toàn cho người lái ),nửa đêm đang chạy mà phải đón taxi về,xe thì gửi lên xe thớt. Gương hậu cũng bị bẻ mấy lần,lỡ hết việc...
Trước khi mua,cũng đã xác định mất giá,chi phí nuôi cao rồi,nhưng vẫn sợ và hồi hộp mấy cái trên.Tốt nhất cũng vẫn có thêm 1 cái xe cỏ để sơ cua,xe kia nằm thì vẫn còn 1 chiếc để đi lại.

• Like
Reactions: Long2879
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thật sự em ngưỡng mộ bác chủ wá. Tự nhiên trời mưa, tâm trạng là bác quất bmw ah ha. Bữa nào bác quất merc hay porches này kia xem nó có khác bmw ko nhé hi

• Like
Reactions: super7series