Tập Lái
15/7/17
48
10
8
33
quất luôn đi bác chờ đợi chi, em thấy bác đi toyota là hợp thôi ko đi hãng nào hợp nữa đâu kkkkk

• Like
Reactions: Phổ Thi
Hạng C
28/6/15
670
940
93
Quảng cáo thô phết, mà anh chủ Thô Bỉ chịu đầu tư đấy, viết 1 bài quảng cáo dài như này.
Tiếc là em tua xuống hết 2 trang nên biết quảng cáo em ko thèm đọc, cũng chả thèm tư vấn làm gì :D
À mà tên nick em đọc nhầm, Phô Thi mà cứ nhìn ra Thổ Phỉ hahaha :D

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Bền theo thời gian, chi phí sử dụng thấp, độ tin cậy cao chính là ưu thế của Toy. Còn ưu thế của xe Hàn là loè loẹt, option điện nhiều. Ưu điểm Ford là công nghệ, Ưu điểm của Mazda là thiết kế ngoaik thất .... Nói chung mỗi hãng đều có ưu, khuyết riêng, thấy cái nào phù hợp thì mua thôi
vì lí do gì mà bác dùng từ loè loẹt rồi option với xe Hàn, trong khi bác lại dùng từ công nghệ đối với Ford? Em thấy có sự ko công bằng ở đây.

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Nội thất
Bền theo thời gian, chi phí sử dụng thấp, độ tin cậy cao chính là ưu thế của Toy. Còn ưu thế của xe Hàn là loè loẹt, option điện nhiều. Ưu điểm Ford là công nghệ, Ưu điểm của Mazda là thiết kế ngoaik thất .... Nói chung mỗi hãng đều có ưu, khuyết riêng, thấy cái nào phù hợp thì mua thôi
nối thất mazda nữa bác , Con Altis bàn cao nhất ngang giá con Mazda 6 2.0 pre nhưng nội thất thì con Mazda e thấy long lanh hơn nhìu :)

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
vì lí do gì mà bác dùng từ loè loẹt rồi option với xe Hàn, trong khi bác lại dùng từ công nghệ đối với Ford? Em thấy có sự ko công bằng ở đây.
Bác ko cãi lại bác namosa đâu hehe
mà xe nhật cũng bền thật mà . Nhưng giữa Altis 2.0 sport new và Civic new thì e chon ngay Civic :)

• Like
Reactions: longpajero
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Lòe loẹt, ý nói ngoại thất quá nhiều đường nét, theo kiểu lòe loẹt, hầm hố chứ không thanh lịch. Option xe Hàn chủ yếu là option điện nhiều, chứ không phải công nghệ như Ford (ví dụ: hỗ trợ đỗ xe, cảnh báo chệch làn, thắng tự động, Adaptive Cruise Control, Sync 3, hộp số Power shift, động cơ turbo boost của Ford .... so với răng xanh, màn hình cảm ứng to, cửa sổ trời, ghế chỉnh nhiều hướng, đá chân mở cốp ,HUD, cảm biến áp suất lốp .. của xe Hàn: Như vậy có phải là sự khác biệt không bác?) Em nói vậy bác thấy có gì sai đâu bác?
Điểm dở của Ford là áp dụng quá nhiều công nghệ mới lên chiếc xe rẻ tiền mà những công nghệ này chưa được kiểm chứng sự vận hành ổn định bền bỉ và tin cậy theo thời gian nên tạo ra nhiều sự bực mình cho người sử dụng, vì thế Ford vẫn ế (ngoại trừ Ranger).

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Lòe loẹt, ý nói ngoại thất quá nhiều đường nét, theo kiểu lòe loẹt, hầm hố chứ không thanh lịch. Option xe Hàn chủ yếu là option điện nhiều, chứ không phải công nghệ như Ford (ví dụ: hỗ trợ đỗ xe, cảnh báo chệch làn, thắng tự động, Adaptive Cruise Control, Sync 3, hộp số Power shift, động cơ turbo boost của Ford .... so với răng xanh, màn hình cảm ứng to, cửa sổ trời, ghế chỉnh nhiều hướng, đá chân mở cốp ,HUD, cảm biến áp suất lốp .. của xe Hàn: Như vậy có phải là sự khác biệt không bác?) Em nói vậy bác thấy có gì sai đâu bác?
Điểm dở của Ford là áp dụng quá nhiều công nghệ mới lên chiếc xe rẻ tiền mà những công nghệ này chưa được kiểm chứng sự vận hành ổn định bền bỉ và tin cậy theo thời gian nên tạo ra nhiều sự bực mình cho người sử dụng, vì thế Ford vẫn ế (ngoại trừ Ranger).
bác nói ko sai vì chả có gì là sai hay đúng ở đây cả, mỗi người mỗi sở thích, bác thấy nó loè loẹt, em lại thấy nó mềm mại. và theo em thì Ford nó ế ko phải vì mấy cái bực mình mà bác nói mà em nghĩ là do thiết kế ngoại thất nó xấu. người Việt mình mua xe thường ưu tiên cái ngoại hình trước, rồi mới xét tới các khía cạnh khác.

• Like
Reactions: tenxo and vmode_dr
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
bác nói ko sai vì chả có gì là sai hay đúng ở đây cả, mỗi người mỗi sở thích, bác thấy nó loè loẹt, em lại thấy nó mềm mại. và theo em thì Ford nó ế ko phải vì mấy cái bực mình mà bác nói mà em nghĩ là do thiết kế ngoại thất nó xấu. người Việt mình mua xe thường ưu tiên cái ngoại hình trước, rồi mới xét tới các khía cạnh khác.

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Bác ko cãi lại bác namosa đâu hehe
mà xe nhật cũng bền thật mà . Nhưng giữa Altis 2.0 sport new và Civic new thì e chon ngay Civic :)
hii em có rảnh đâu mà đi cãi nhau bác. Toy thì công nhận là bền rồi, cái này đã đc chứng thực rồi. Bác chọn civic là hợp lý rồi, về độ bền thì có lẽ nó cũng ko thua kém altis mấy, em chạy civic rồi em còn chả muốn leo lên con altis đi nữa.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
3/6/16
241
270
63
28
Cãi với Namosa làm cái méo gì, công nghệ nào mà Toy chưa áp dụng là mặc định lòe loẹt, vô dụng hay kém bềnh bỉ hết nhá. Cách đây 1 thời gian lúc Toy chưa lắp VSC cho mấy dòng thấp như Ỉn hay Phò còn nói VSC chỉ dành cho xe sang, xe nào rẻ tiền mà có là đồ dởm hết mà :p
Chưa kể có vsc không có nghĩa là lúc nào nó cũng hoạt động chính xác mà bác mơ nhé. Vsc thông thường chỉ có trên xe dòng cao cấp (trước đây) bây giờ đẻ cạnh tranh 1 số hãng đã đem xuống các dòng xe cỏ và để bảo toàn lợi nhuận (họ không đần đến mức làm không công) thì họ phải cắt rất nhiều chi tiết khác mà bác không biết. Hệ thống điện tử mà xài đồ rẻ tiền thì xác định rồi nha,