Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Chẳng là sáng nay cafe có ông anh cứ xui mua xe đi mà đi,... rồi trả dần lo gì :p làm em cũng rung rinh, có bác sales nào lượn qua báo giá lăn bánh cho em tham khảo chiếc i10 1.0AT với, em cảm ơn :)

- Thu nhập cũng coi như bác chủ topic, khác chút ít là em đã đá đít bọn Tư bản, không thèm làm cho nó nữa, cũng không ai làm cho em :)
- Xe thì em cũng nghĩ như bác chủ luôn, nó là cái tiêu sản, nên em cần đáp ứng nhu cầu hiện tại và trong khả năng thanh toán. Đừng bác nào xui em mua cái nào tốn kém hơn, chỉ rẻ hơn mà tốt hơn thì em cảm ơn :D.
- Em thích vay dài, tháng cày trả dần để có động lực lao động hơn hehehe.

• Like
Reactions: temdl84
Tập Lái
22/2/16
29
11
8
39
Thu nhập vợ chồng mình thì chỉ hơn 20 chút ít. Quê 2 vợ chồng đều ở miền Tây (180km, 250km). 1 năm về quê khoảng 4 - 5 lần. Cũng đã có nhà riêng (còn khoảng 100tr chưa trả xong nhưng không gấp vì mượn gia đình). Chưa có con, nhưng định năm nay có.
Mình cũng thèm lắm 1 con 4 bánh cỏ. Nghe bác chủ bàn tán xôn xao làm mình cũng nôn nao quá. Theo các bác sales, nếu vay ngân hàng thì nên vay bao nhiêu % xe và mỗi tháng phải còng lưng trả bao nhiêu thì hợp lý? Chân thành tí xíu chứ đừng vì bán được xe bằng mọi cách nhé, em không thích mắc nợ khó trả đâu.

Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Thu nhập vợ chồng mình thì chỉ hơn 20 chút ít. Quê 2 vợ chồng đều ở miền Tây (180km, 250km). 1 năm về quê khoảng 4 - 5 lần. Cũng đã có nhà riêng (còn khoảng 100tr chưa trả xong nhưng không gấp vì mượn gia đình). Chưa có con, nhưng định năm nay có.
Mình cũng thèm lắm 1 con 4 bánh cỏ. Nghe bác chủ bàn tán xôn xao làm mình cũng nôn nao quá. Theo các bác sales, nếu vay ngân hàng thì nên vay bao nhiêu % xe và mỗi tháng phải còng lưng trả bao nhiêu thì hợp lý? Chân thành tí xíu chứ đừng vì bán được xe bằng mọi cách nhé, em không thích mắc nợ khó trả đâu.

Bác nên tính xem mỗi tháng trả được mấy triệu thì ra cái số phải vay nó hợp lý hơn, nó là con số khả thi, không phải do ai muốn :)

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Có thu nhập ổn định thì vay chi tiêu mua xe phục vụ mình đó là 1 nhu cầu tất yếu ạh , chẳng có gì phải lo hết.Dưng các bác nên suy nghĩ mà tính toán lãi và gốc( cố định ) hàng tháng mình phải trả bao nhiêu cho chiếc xe hợp lí,tiền chi tiêu gia đình hàng tháng xong thì cứ việc mà choén thôi ạh.

Tập Lái
17/3/16
1
1
3
36
Em đang ở Cần Thơ, cũng muốn rước 1 em I10 1.0 AT có bác sale nào mật thư giúp em với. Đa tạ các bác!

• Like
Reactions: hoangtan1312