Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Ồ! Hoá ra vậy hả bác!? $ nào của nấy thoai mà!
Ý bác là cx5 nó rẻ hơn nên chất lượng kém hơn à:)) chưa cần biết nó có lởm hơn ko nhưng nhà máy thaco hiện lớn nhất cả nước nhé ăn đứt mấy thằng lắp ráp crv với xtrail,doanh số nó cũng đứng đầu luôn nếu nó lởm sao dân mình mua lắm thế :))

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Hi! Mình có thắc mắc về việc chạy thử xe:
- Mình mới có bằng lái B2 được khoảng 1 tháng thì show room có cho chạy thử không? Vì sau khi có bằng mình mượn xe và chạy được tầm 100km à.
- Và thêm 1 vấn đề nữa. Người mới có bằng và ít chạy xe như mình thì thử xe thật là khó nhận biết được sự khác biệt hay cảm nhận biết được tốt xấu. Theo mọi người thì trường hợp này làm thì làm sao? Cảm ơn mọi người!
Bác thích thương hiệu nào thì đăng ký lái thử đi, nhờ kỹ thuật viên hướng dẫn cho Bác kỹ về xe Bác thích nữa.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Với mazda chỉ thấy duy nhất con Cx4 là đẹp

Hạng F
22/7/13
8.976
40.258
113
Ý bác là cx5 nó rẻ hơn nên chất lượng kém hơn à:)) chưa cần biết nó có lởm hơn ko nhưng nhà máy thaco hiện lớn nhất cả nước nhé ăn đứt mấy thằng lắp ráp crv với xtrail,doanh số nó cũng đứng đầu luôn nếu nó lởm sao dân mình mua lắm thế :))
Ông bà ta có câu tốt gỗ hơn tốt nc sơn, nhìn bề ngoài hào nhoáng rồi phán ngon cơm nhoen!
Mí thằng Nhưnt lùn kia dây chuyền theo cty mẹ thiết kế, bọn ta thì tỏ ra thông minh hơn người đem dây chuyền về cải tiến "RÚT NGẮN CÔNG ĐOẠN" nghe hài lắm badc; vì nền công nghiêp ô tô người ta 50-60 năm phát triễn vậy mờ ksy ta cắt xén bớt thì quá giỏi! Vại xe lắp ráp trong nc với xe lắp đúng tiêu chuẩn cái nào ổn hơn bác nhuể!
Thoy chém vui rồi đi ngụ, vì bản thân Maz ko muốn bán spham rẻ đâu, Skyactiv quá mới chi phsi R&D lớn giá rẻ thì bao giờ đủ để xoay cho những dự án R&D mới, xe a Hải ráp rẻ chẳng qua là 1 nc cờ trên bàn cờ trc khi 2018 đến thoy mà (mặc dù nc đi này hãng Maz sẽ ko vui vẻ ji).

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ái chà! Xưa e chơi os người ta kháo nhau Toy có đọng cơ thập niên 90 là nhất quả đất, kết hợp hộp số 4AT chuẩn chạy 3 đời bán có lời! Nay đc biết thêm cái Sky ắc ti này, chắc công nghệ này đỉnh cao của vũ trụ và là ngôi sao time bgio hở bác!?
Cám ơn bác khai sáng nghen, mí a chạy cx5 nằm đường hok lên os báo cáo đâu a ơi
Cái vụ bù ga lỗi tùm lum của Captiva 2008 hay hộp số PowerShift gì đó của Ford, hay máy lạnh City không lạnh, hay túi khí Toyota không bung và Fortuner là thánh lật đều nổi ầm ầm không che giấu đc. CX5 có vấn đề gì đã lan truyền rồi, thời đại này kền kền nhiều lắm. Bác có chỉ được cái lỗi nào của CX5 ngoài việc nói nó xuống máy hay xuống nội thất bằng mồm không?

• Like
Reactions: Quaivatx
Tập Lái
10/10/17
11
6
3
UNKNOW!
Thế option giữa Mazda CX-5 với CRV có khác gì nhau nhiều không mấy bác? Bác nào làm bản so sánh giúp mình thử?

Với lại sao mình thấy nhiều bác khuyên không nên mua Mazda CX-5 2.0? Có vấn đề gì ạ?

• Like
Reactions: huyb9
Hạng F
22/7/13
8.976
40.258
113
Cái vụ bù ga lỗi tùm lum của Captiva 2008 hay hộp số PowerShift gì đó của Ford, hay máy lạnh City không lạnh, hay túi khí Toyota không bung và Fortuner là thánh lật đều nổi ầm ầm không che giấu đc. CX5 có vấn đề gì đã lan truyền rồi, thời đại này kền kền nhiều lắm. Bác có chỉ được cái lỗi nào của CX5 ngoài việc nói nó xuống máy hay xuống nội thất bằng mồm không?
Chà chà dũng hãng ghê hơm!
Nói chung chào buổi sáng, e đi cày crabbike đây kiếm xèng làm con Mazda cho ra thằng người đúng hơm bác!? :D

Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Hi! Mình có thắc mắc về việc chạy thử xe:
- Mình mới có bằng lái B2 được khoảng 1 tháng thì show room có cho chạy thử không? Vì sau khi có bằng mình mượn xe và chạy được tầm 100km à.
- Và thêm 1 vấn đề nữa. Người mới có bằng và ít chạy xe như mình thì thử xe thật là khó nhận biết được sự khác biệt hay cảm nhận biết được tốt xấu. Theo mọi người thì trường hợp này làm thì làm sao? Cảm ơn mọi người!
- bạn mới có bằng hôm qua thì hôm nay chạy thử được rồi. Tuy nhiên, vì là xe người ta nên bạn nên luyện tập thêm cho thuần thục trước khi thử để chắc chắn không xảy ra việc gì đáng tiếc.
- Bạn nên rủ bạn bè rành xe cùng đi. Bạn lái 1 lúc rồi đổi để ngồi sau cảm nhận. Xong trao đổi với bạn để có đánh giá chính xác. Và cũng nên chạy thử các loại xe cùng phân khúc để so sánh

Tập Lái
20/8/15
21
22
3
May là bác mua vào thang 6/2017. Chứ nếu là 6/2016 thì chắc bác đang ngậm đắng nuốt cay rồi. Xe nào thì cũng ổn trong vòng 3 năm đầu bác ơi, kể cả xe TQ, do đó phải đi nhiều xe mới có điều kiện so sánh về nhiều mặt. Còn ko thì tâcs nhiên xe mình là số 1 rồi.
Éc sorry bác em nhầm 6-2016.mình chạy qua Civic_forcus rồi bác à

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Chà chà dũng hãng ghê hơm!
Nói chung chào buổi sáng, e đi cày crabbike đây kiếm xèng làm con Mazda cho ra thằng người đúng hơm bác!? :D
em thấy bác có mục đích xấu gì đó khi dìm hàng Mazda trong khi nó cung cấp xe tốt giá hợp lý cho người Việt Nam. Cái gì cũng phải có lý ngừoi ta mới nghe, chứ đồn bậy đồn bạ không dẫn chứng không logic con nít nó cười.
Tóm lại bác không chỉ ra đựoc phốt nào của CX5 hết.

• Like
Reactions: Mr T