Hạng C
10/9/12
612
712
123
Khác nhau giữa gen 1 & 2 chủ yếu là chức năng lau nhà. Lau chỉ được khoảng 50 m2 là phải giặt giẻ và đổ nước thêm.

Nên mua con gen 1 chỉ hút bụi, mình lau tuần 1 lần bằng tay, hay lấy loại gen 2 có lau nhà luôn các anh?
Gen 2 có thêm khả năng đi trên thảm cao 2cm nữa bác ạ, lực hút 2000 cao hơn gen 1 là 1800. Tuy nhiên em thấy nó ko quan trọng lắm, lực hút của gen 1 e để bình thường đã hút ốc vít, đinh ầm ầm rồi( gen 1 có 4 chế độ hút nhẹ, bình thường, mạnh và lốc xoáy). Với những vết dơ để lâu hoặc chất dính như băng keo trên sàn thì nó ko thể làm sạch được, vẫn phải dùng tay thôi. Em chờ bản nâng cấp có những tính năng kiểu trí tuệ Thông minh 4.0 rồi mua sau, tạm thời thấy quyết định lấy gen 1 với giá gần 6 chai là hợp lý.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Gen 2 có thêm khả năng đi trên thảm cao 2cm nữa bác ạ, lực hút 2000 cao hơn gen 1 là 1800. Tuy nhiên em thấy nó ko quan trọng lắm, lực hút của gen 1 e để bình thường đã hút ốc vít, đinh ầm ầm rồi( gen 1 có 4 chế độ hút nhẹ, bình thường, mạnh và lốc xoáy). Với những vết dơ để lâu hoặc chất dính như băng keo trên sàn thì nó ko thể làm sạch được, vẫn phải dùng tay thôi. Em chờ bản nâng cấp có những tính năng kiểu trí tuệ Thông minh 4.0 rồi mua sau, tạm thời thấy quyết định lấy gen 1 với giá gần 6 chai là hợp lý.
4 chế độ hút đó phân biệt xài khi nào bác? Ý là hiện trạng thế nào thì nên chọn chế độ nào?

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
4 chế độ hút đó phân biệt xài khi nào bác? Ý là hiện trạng thế nào thì nên chọn chế độ nào?
Tuỳ vào cài đặt của a thôi. Vd ngày nào cũng hút thì quiet, nhẹ nhàng êm ái, 2 ngày hút 1 lần hoặc nhà hay có nhiều bụi thì balance, 3-4 ngày hút 1 lần hoặc muốn tổng vệ sinh khi ko có ai ở nhà thì turbo hoặc max, ...đại loại vậy. Có cài đặt lên thảm thì tự tăng lực hút nữa. Mình cực gét đồ tàu nhưng con phò này thì mình duyệt.

Có nên mua Robot hút bụi Xiaomi không?

Attachments

The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Khác nhau giữa gen 1 & 2 chủ yếu là chức năng lau nhà. Lau chỉ được khoảng 50 m2 là phải giặt giẻ và đổ nước thêm.

Nên mua con gen 1 chỉ hút bụi, mình lau tuần 1 lần bằng tay, hay lấy loại gen 2 có lau nhà luôn các anh?
Nên mua con Gen1, lý do thì tối về nhà sẽ type giờ đang ở restaurant ăn tối với gđ.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Gen 2 lúc sale có tầm 8 tr hơn chút thì phải? Lúc mới ra là 12 tr

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Bác nào múc con này về, dán Captain Ame như vậy, chạy vòng vòng trong nhà đẹp phết

Em xài con này dc 2 năm nay phải nói là tuyệt, ko có gì để chê. Bác nào ở trên nói sao ko quét nhà, mà phải dùng nó.
Quét nhà rất ko tốt, vì sẽ làm bay các bụi mịn lên và hít vào thì tèo. Con này hút sạch hơn quét nhà chắc 10 lần :))
Có nên mua Robot hút bụi Xiaomi không?

Attachments

Hạng B2
23/3/05
492
3.638
93
53
Yeah, nên mình ngay từ khâu thiết kế đã minimize số điểm đồ vật chạm sàn, furniture các thứ vuông vức, cái gi treo được treo lên hết.
Đúng vậy!

Để robot lau nhà hiệu quả thì sàn nhà và nội thất phải bố trí phù hợp

- sàn nhà phải không giật cập . Còn giật cấp thì phải có gờ nghiên để robot chạy (cho xe người disable di chuyển)
- khoảng cách giữa 2 vật dụng đủ rộng để robot đi
- vật dụng 1 là chạm đất; 2 là có chân cách sàn 10.5cm

Hạng B2
23/3/05
492
3.638
93
53

Lấy gen2 luôn đi sẽ ko hối hận đâu, he he .

Mình lúc đầu cũng nghĩ như vậy nên lấy con gen1. ko rãnh lau nhà nên nhà vẫn có cảm giác nhám và dơ chân.

Ôm con gen2 về thì thoải máy ngay mà bà cả hết còm ròm đi lau nhà, he he :)

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.563
113
Bác nào múc con này về, dán Captain Ame như vậy, chạy vòng vòng trong nhà đẹp phết

Em xài con này dc 2 năm nay phải nói là tuyệt, ko có gì để chê. Bác nào ở trên nói sao ko quét nhà, mà phải dùng nó.
Quét nhà rất ko tốt, vì sẽ làm bay các bụi mịn lên và hít vào thì tèo. Con này hút sạch hơn quét nhà chắc 10 lần :))
View attachment 1857628
Hút đc tóc ko a?