Hạng D
14/8/09
1.278
3.631
113
41
Biên Hoà
Em đang xài con Gen 1, đánh giá là ngon.
Nhà em 2 tầng, mỗi sàn khoảng 70m2.... nó hút hết gần 1h.
Chiều con em đi học về, xách lên lầu bấm chạy.... sạch sẽ.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.321
113
Các Robot lau nhà hiện tại, phần lớn đều chung một cách làm việc là phun nước ra sàn rồi chạy qua cho miếng vải bên dưới thấm khô, miếng vải này có các lông có tác dụng lưu giữ chất bẩn. Lúc vải sạch và mới bắt đầu lau thì hiệu quả làm sạch sẽ cao, nhưng dần dần, khi chất bẩn tích đủ nhiều thì hiệu quả làm sạch sẽ thấp dần và thậm chí còn có tác dụng ngược, nghĩa là máy có thể đưa chất bẩn từ nơi này sang nơi khác.

Trong các Robot lau nhà thì tôi thấy có con ILFE W400 dưới đây có cơ chế hoạt động hợp lý hơn, nó dùng con lăn thay cho tấm vải và quan trọng là nó có 2 khay nước: sạch và bẩn. Máy phun nước sạch xuống sàn, con lăn đi qua thấm khô và cuốn chất bẩn vào bên trong, sau đó chất bẩn sẽ được hút và rửa để đi qua một khay nước khác. Cái máy này thật sự là máy lau và rửa sàn nhà.

Tuy nhiên, thương hiiệu ILIFE này làm tôi không tin tưởng lắm, tôi có dùng qua một con ROBOT ILIFE V6 (có 2 chức năng hút bụi và lau nhà), mới về dùng tầm vài tuần thì chức năng lau nhà có trục trặc và pile thì bị chai khá nhanh, sau 6 tháng thì thời gian hoạt động chỉ còn khoảng 60ph, sau một năm thì chỉ khoảng 20ph.
Ko thay đc pin thì lục tốn đấy

Hạng F
16/7/15
6.294
25.102
113
Mình ít khi phải lau nhà lắm, thấy nó hút sạch kin kít, lau nhà thì người lau nhanh và kỹ hơn. Thực ra đã hút sạch rồi, kỹ tính thì 1 tuần lau/lần, còn ko 2 tuần cũng chả sao. Đợt Tết mình vắngvnhaf cả tháng, nó hút hằng ngày nên nhà lúc nào cũng sạch, nhất là hút thảm, quá ok. Mình rất hài lòng về con phò này.
nhà em 1 lầu = 1 con, tầng trệt lại có tới 3 cấp ... vậy phải mua tổng cộng 4 con đúng không anh?
phải chi nó biết leo cầu thang thì ngon.. :rolleyes:

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.743
113
Ko ăn thua. Em đang xài con irobot mua 8 chai. Nó lau xong thỉnh thoảng mình vẫn phải lau lại

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.743
113
Con này hợp với nhà nào có nuôi chó, hút liên tục cho đỡ lông chứ trông mong nó hút nhà sạch thì ko nên :D

Hạng C
2/1/11
548
1.460
93
Ko ăn thua. Em đang xài con irobot mua 8 chai. Nó lau xong thỉnh thoảng mình vẫn phải lau lại
Con irobot model gì bác, chứ e coi con so sánh irobot 960 với con mì xào gen 2 thì con mì xào ngon ngang ngữa mà giá lại rẻ hơn nghen anh. Trước em cũng tính múc con 960 rồi mà giá mới tới 18 chai, chát quá. Sau khi coi so sánh xong chuyển hướng qua e này luôn.