Hạng B2
23/3/05
492
3.638
93
53
Đã làm! Cảm ơn bác! Ko biết con này có chức năng rắn lệnh bằng giọng nói không bác nhỉ? Kiểu “Hey Siri” !
Kết nói vơi Apple Home và Siri thì ko được.

Kết nối với Google Home App/ Google Home Mini với Home Assistant thì ok

Hạng D
3/1/09
1.294
10.219
133
trong 30p mí anh tám chọn con robot, con robot nhà mình xách máy đi hút bụi , xong rồi lau hết 3 tẩng nhà , sạch kin kít

The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Khác nhau giữa gen 1 & 2 chủ yếu là chức năng lau nhà. Lau chỉ được khoảng 50 m2 là phải giặt giẻ và đổ nước thêm.

Nên mua con gen 1 chỉ hút bụi, mình lau tuần 1 lần bằng tay, hay lấy loại gen 2 có lau nhà luôn các anh?
Các Robot lau nhà hiện tại, phần lớn đều chung một cách làm việc là phun nước ra sàn rồi chạy qua cho miếng vải bên dưới thấm khô, miếng vải này có các lông có tác dụng lưu giữ chất bẩn. Lúc vải sạch và mới bắt đầu lau thì hiệu quả làm sạch sẽ cao, nhưng dần dần, khi chất bẩn tích đủ nhiều thì hiệu quả làm sạch sẽ thấp dần và thậm chí còn có tác dụng ngược, nghĩa là máy có thể đưa chất bẩn từ nơi này sang nơi khác.

Trong các Robot lau nhà thì tôi thấy có con ILFE W400 dưới đây có cơ chế hoạt động hợp lý hơn, nó dùng con lăn thay cho tấm vải và quan trọng là nó có 2 khay nước: sạch và bẩn. Máy phun nước sạch xuống sàn, con lăn đi qua thấm khô và cuốn chất bẩn vào bên trong, sau đó chất bẩn sẽ được hút và rửa để đi qua một khay nước khác. Cái máy này thật sự là máy lau và rửa sàn nhà.

Tuy nhiên, thương hiiệu ILIFE này làm tôi không tin tưởng lắm, tôi có dùng qua một con ROBOT ILIFE V6 (có 2 chức năng hút bụi và lau nhà), mới về dùng tầm vài tuần thì chức năng lau nhà có trục trặc và pile thì bị chai khá nhanh, sau 6 tháng thì thời gian hoạt động chỉ còn khoảng 60ph, sau một năm thì chỉ khoảng 20ph.

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Gen 2 có thêm khả năng đi trên thảm cao 2cm nữa bác ạ, lực hút 2000 cao hơn gen 1 là 1800. Tuy nhiên em thấy nó ko quan trọng lắm, lực hút của gen 1 e để bình thường đã hút ốc vít, đinh ầm ầm rồi( gen 1 có 4 chế độ hút nhẹ, bình thường, mạnh và lốc xoáy). Với những vết dơ để lâu hoặc chất dính như băng keo trên sàn thì nó ko thể làm sạch được, vẫn phải dùng tay thôi. Em chờ bản nâng cấp có những tính năng kiểu trí tuệ Thông minh 4.0 rồi mua sau, tạm thời thấy quyết định lấy gen 1 với giá gần 6 chai là hợp lý.
Theo em biết thì gen 2 lực hút mạnh hơn, có lau nhà và cảm biến tốt hơn con 1. Mà k biết khi nào ra gen 3 nhỉ?

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Bác nào múc con này về, dán Captain Ame như vậy, chạy vòng vòng trong nhà đẹp phết

Em xài con này dc 2 năm nay phải nói là tuyệt, ko có gì để chê. Bác nào ở trên nói sao ko quét nhà, mà phải dùng nó.
Quét nhà rất ko tốt, vì sẽ làm bay các bụi mịn lên và hít vào thì tèo. Con này hút sạch hơn quét nhà chắc 10 lần :))
View attachment 1857628
Dán đẹp quá bác, dán ở đâu trọn bộ nhiêu vậy bác?

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Dán đẹp quá bác, dán ở đâu trọn bộ nhiêu vậy bác?
Bác lên mạng kiếm mấy hình Captain size lớn để in ra ko bị bể, down về roi mang usb ra mấy tiệm in dán decan , để họ in ra rồi dán cho bác. Đơn giản vậy thôi

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
Mấy cái decal tròn tròn này kiếm ở đâu ra dzậy anh?

Bác nào múc con này về, dán Captain Ame như vậy, chạy vòng vòng trong nhà đẹp phết

Em xài con này dc 2 năm nay phải nói là tuyệt, ko có gì để chê. Bác nào ở trên nói sao ko quét nhà, mà phải dùng nó.
Quét nhà rất ko tốt, vì sẽ làm bay các bụi mịn lên và hít vào thì tèo. Con này hút sạch hơn quét nhà chắc 10 lần :))
View attachment 1857628

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
em nhầm bác ơi: nhà em giật cấp 10cm
Vậy anh lót tấm thảm hay tấm gì đó ngay bậc cấp để giảm độ chênh cao là nó leo thôi. Mà chênh cao quá thì nó leo xuống thôi chứ không leo lên được. Không thì chịu khó đợi nó hút xong khu này thì đem nó qua khu khác