Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Có nên mua Terios không?

Trích đoạn: OilTrader

Quả thật hơi lúng túng sau khi nghe mỗi bác khuyên mua một chiếc.

Về con Vios vợ chồng mình cũng khoái vì trông nó không sang quá mà cũng không thường quá. Mình có đọc các topic và thấy các bác chê Vios như chạy nhanh có cảm giác bơi, tiếng ồn nên cũng định gạt con này qua nhưng mình hay đi taxi Vios của bác Mai Linh và có hỏi thăm các bác tài xế thì nghe các bác ấy khen không tiếc lời như: chạy 24/24 gần hai năm rồi mà máy vẫn còn như cứng chưa có vấn đề gì (taxi Mai Linh chạy 2 ca quay vòng 24/24), tiết kiệm xăng, chạy đường trường không bơi, mình ngồi cũng không thấy ồn ào gì ...

Vậy là sao hả các bác [8|]
Úi trời, ai chê không bít chứ em rất hài lòng với Vios, tiết kiệm xăng nhất,máy êm, em chạy SG-VT 5.5 lít .Gọn gàng,lái dễ .
Còn chất lượng, mời bác xem dưới đây, do 1 tổ chức có uy tín nhận xét .
Among the nine ranked nameplates, six record an improvement in initial quality. Toyota continues to lead in initial quality, receiving awards in all four segments in which it competes. In addition, Toyota is the best-performing nameplate, recording 235 problems per 100 (PP100) vehicles—far below the industry average of 294 PP100.

Honda Taiwan, now manufacturing Honda models locally for Honda Motor Co., follows Toyota with 262 PP100. Toyota and Honda are the only two nameplates to achieve better than industry average initial quality. Hyundai, produced locally by Sanyang Motor, debuts with 300 PP100 and ranks third. Suzuki is the most improved nameplate, improving 23 percent over 2002.

The Toyota Vios debuts with an impressive 180 PP100 to lead the compact segment
Despite a 7 percent year-over-year decline in initial quality, the Toyota Corolla Altis leads the midsize segment with 274 PP100.

The domestically produced Toyota Camry debuts at 218 PP100 and leads the premium midsize segment, followed by the newly launched imported Mazda 6 with 226 PP100.

Although the Toyota Zace Surf has trailed the Honda CR-V in the SUV segment for the past four years, initial quality of the Toyota Zace Surf surpasses that of Honda CR-V to rank highest in the SUV segment
Em không làm cho Toyota VN đâu nhé :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Cuối cùng ,bác hãy tin sự cảm nhận của bản thân bác , lắng nghe mọi lời khuyên, nhưng bác là người trả tiền ...:D:D:D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Mua Vios đi bác... ko ân hận giè cả... Mua Ter cũng được... Ter được đánh giá cao hơn Vita http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=189572
thừa xiền như em gái bác Vượng Vincom còn đi Ter... bán Ter cũ... tưởng nâng cấp lên Merc... nại mua Ter mới... hehhe!!!

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Đến nước này thì tôi chân thành khuyên anh lấy đồng xu ra tung.

Theo bác Vương Miện thì đến ông chủ của Tòa tháp đôi Vincom, Hòn Ngọc Việt... còn đi Ter những 2 lần, mặc dù ông ta là chủ nhiều xe loại xe khác, nhưng ở HN/SG thì khác

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

To bác VIVU: Ter chạy xăng, nhưng tôi không hiểu có bugi hay không. Trước đây tôi đi 1 em cứ dăm bữa lại vệ sinh bugi, vài tuần lại thay bugi thì tôi khẳng định xe rất có bugi

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Khi mua xe thì nên tính đến mục đích sử dụng thế nào rồi mua.Nếu đi trong thành phố chật trội thì ter là số một

Hạng B1
6/2/06
65
74
18

Cảm ơn ý kiến của các bác rất nhiều. Mình lại tiếp tục tìm hiểu đây.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

To Vios đoạt giải xe sedan hạng nhỏ tốt nhất ở Philippin năm 2005! Bác yên tâm về chất lượng nhé .:D

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Cá nhân tôi khuyên bác nên mua Vios... tôi đang đi Vios, hôm trước ngồi lên đi thử Terios thấy khác biệt hoàn toàn. Tốt nhất bác nên đi thử trước khi quyết định mua kẻo lại ôm hận [8D]
Còn các bác trên diễn đàn chê bai Vios thì cứ kệ các bác í ;) trên diễn đàn này không có ai có thiện cảm với To đâu [8D]

Hạng B1
11/1/06
62
0
6

Tôi bỏ 1 phiếu cho Vios và 1phiếu nữa cho Toyota.

Tôi đồng ý với lengkeng là trong diễn đàn này có nhiều người có ac cảm với Toyota.

Tuy nhiên nói gì thì gì mua Toy vẫn là an tâm nhất. Máy êm và bền, tiết kiệm xăng, bán không mất giá.