Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Có nên mua Terios không?

Trích đoạn: anhbq

To bác VIVU: Ter chạy xăng, nhưng tôi không hiểu có bugi hay không. Trước đây tôi đi 1 em cứ dăm bữa lại vệ sinh bugi, vài tuần lại thay bugi thì tôi khẳng định xe rất có bugi

xe bác là xe mới mà "dăm tuần lại vệ sinh bugi, vài tháng lại thay bugi" thì Daihatsu dẹp tiệm lun chứ đừng nói đến "dăm bữa lại vệ sinh bugi, vài tuần lại thay bugi"

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

To Mr. VIVU: Tôi nói không rành, ý là trước đây đi em NIVA, mỗi tuần lau bugi một lần, nếu không thì nó phản ứng gay gắt... 3 năm nay đi Ter, chẳng thấy bugi ở đâu.
To Mr. Buôn Dầu: Mua đại đi, mua xe gì cũng được rồi khao hội cho sớm. Mua xe cũng như kén vợ ấy mà, đang đi xe này lại chỉ thích đổi xe khác. Bác thử điểm những ông kén vợ quá kỹ bây giờ có hạnh phúc không. Nên tung đồng xu, một mặt ghi Terios, một mặt ghi Toyota CAMY, mặt nào ngửa mua xe đó.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Dạ, em ủng hộ bác mua Vi. Em thì đang đi matiz nhưng ông anh em đi Vi. Ổng chạy lên chạy xuống Tây Ninh - SG tuần 2-3 lần mà hơn 2 năm nay rồi chả thấy ổng bảo dưỡng cáii gì cả. Nói chung ổng cũng bận rộn nên nàm biếng đi bảo dưỡng mà cũng chả thấy gì. Đến em còn phát ghen với ổng vì con tiểu thư nhà em mà đi như thế chừng 2 tháng chắc tiêu.

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Tôi khuyên bác nên mua Ter vì Ter cũng là cùng hãng Toyota, cũng có VVT-I.
Ngồi Ter hơn Vios nhiều : cao ráo, 4x4, máy khỏe, khoang nhiều không khí nên ngồi 4-5 người đi không thấy oải => đỡ say xe hơn chứ bác thử ngồi 4-5 người trên Vios bật điều hòa đi lâu xem sao?
Còn Vitara đang mất giá ghê quá, chắc chắn có vấn đề gì nên khách hàng chê nhiều.

Hạng D

Yeah, 1 phiếu cho Terios, vì Daihatsu cũng thuộc Toy mà, máy DVVT giống VVT-i, xe cao đi lội nước thoải mái, mua Vios trời mưa ngập đâu có lội được....VN ngồi xe cao an toàn hơn, đi ngang xe tải thấy đỡ hơn ngồi Vios đi ngang thấy cao = bánh xe nó...:D

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: OilTrader

Chào các bác.

Hai vợ chồng Mình định mua con Terios để chạy trong thành phố và thỉnh thoảng vi vu Vũng Tàu, Đà Lạt, Đà Nẵng ... Mình thấy con này trông cũng đẹp trai, gọn gàng, tinh tế ...

Theo các bác thì có nên mua Terios không? Chất lượng thế nào? Có hao xăng nhiều không?

Ngân sách của mình khoảng 20-22K.
Nếu kiếm được Terios 1.6, hộp số tự động , đời càng mới càng tốt (vì NN đã cho nhập xe cũ) loại SX cho Bắc Mỹ ... thì quá tốt .

Bằng không thì kiếm Toyota Yaris mà xài, nghe nói ngòa HN mới nhập về , đẹp lắm, và tốt hơn Vios nhiều

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em mà có tầm tiền như bác là em chơi premacy rồi, khỏi tư vấn tư viếc cho mắc công. Bác vô box Mazda xem AE bàn về Pre đi bác sẽ có quyết định đúng đắn. Còn Terios nhỏ và chật chội lắm bác. Bác sẽ chán liền.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Bác Buôn Dầu bị đẽo cày giữa đường rồi, khó mua lắm :D

Nếu bác vóc người nhỏ, vợ bác cũng nhỏ, con bác cũng nhỏ, ít phải chở đồ đạc cồng kềnh, bác lại thích dáng của Te thì nên mua ngay đi, còn chờ gì nữa

Tôi thì căn cứ vào công việc của mình để mua xe: dùng cả trong thành phố và đi các tỉnh nhiều đồi núi, cả vùng biển nữa, lại cần chở nhiều máy móc thiết bị nên tôi chọn Vitara

Trước khi mua Vi tôi cũng đã đi xem Te, Hi Lander, Jolie (chủ yếu là dòng MPV) và tham khảo nhận xét của các bác trên OS (chứ không hỏi như bác), về kỹ thuật tôi cũng biết chút ít nên sau đó tôi quyết định lấy Vi (mặc dù trước đấy đã ký hợp đồng mua Jolie nhưng chưa đặt tiền)

Cho tới bây giờ xe chạy được hơn 2 năm, hơn 4 vạn km, tuy có một vài trục trặc lặt vặt (xe nào chả có tật) nhưng vẫn thấy quyết định chọn Vi của mình là đúng đắn

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Omni

Tôi khuyên bác nên mua Ter vì Ter cũng là cùng hãng Toyota, cũng có VVT-I.
Ngồi Ter hơn Vios nhiều : cao ráo, 4x4, máy khỏe, khoang nhiều không khí nên ngồi 4-5 người đi không thấy oải => đỡ say xe hơn chứ bác thử ngồi 4-5 người trên Vios bật điều hòa đi lâu xem sao?
Còn Vitara đang mất giá ghê quá, chắc chắn có vấn đề gì nên khách hàng chê nhiều.
Cái này thì chưa chắc, Matiz là của GM, nhưng chất lượng không phải là GM....
Máy Ter mà bác nói khỏe hơn Vios, em ....bó tay lun .
The Terios features a new 1298-cc, 4-cylinder DVVT .
Max power 63 kW at 6000 rpm and maximum torque of 120 Nm at 3200 rpm.
Vios : all new engine 1NZ-FE, 1497-cc , 4-cylinder VVT-i .One of the best engine in it class, from 1.0 L to 1.5 L .
Max power 83 kw at 6000 rpm, maxximun torque ò 142 Nm at 4200 rpm .
Ter mang tiếng xe SUV mà momen xoắn quá nhỏ, làm sao off road được .

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Em đến chết mất với bác nào bảo ngổi Ter sướng hơn ngổi Vios... Em đang nghĩ không hiểu Ter có ngổi được 3 người ở băng ghế sau không nhỉ? Lại còn chuyện lội nước nữa chứ..... Nếu so sánh như bác gì ở trên thì ta nên mua cái công nông, bảo đảm lội nước ngon và rất nhiều không khí :D