Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Giời, tưởng chi chứ hạng E F thì cứ chém miệt mài có khi lên nóc luôn. Cứ rãnh háng đi chém thì lên thôi chú e. Anh k rãnh đi kiếm like như chú e.
P/S: ăn nói cho đàng hoàng, k phải ai 18 tuổi mới tập lái nhé chú e.
Nói như anh chắc a có tuổi rồi nhỉ. Có tuổi đăng bài nhiều mà like chưa đếm hết đầu ngón tay. Không ai đếm lai rồi tự bóp... Để sướng anh ơi. Like thể hiện sự đồng quan điểm của người khác với điều mình muốn nói. Anh già gân cổ bưng bô bợ ...cho Nova mà chả mấy ai đồng ý (like quá Ít). Tui thì hơn 1000 likes. Nhiêu đó đủ biết trình độ nhau rồi. Việc chi mà anh phải nâng bi chê bai người ta chưa đủ tầm với ngoài tầm với. Nhìn lại mình đi nếu già mà thế thì trình còn quá non nớt và ngô nghê

• Like
  • Haha
Reactions: ldl and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Nói như anh chắc a có tuổi rồi nhỉ. Có tuổi đăng bài nhiều mà like chưa đếm hết đầu ngón tay. Không ai đếm lai rồi tự bóp... Để sướng anh ơi. Like thể hiện sự đồng quan điểm của người khác với điều mình muốn nói. Anh già gân cổ bưng bô bợ ...cho Nova mà chả mấy ai đồng ý (like quá Ít). Tui thì hơn 1000 likes. Nhiêu đó đủ biết trình độ nhau rồi. Việc chi mà anh phải nâng bi chê bai người ta chưa đủ tầm với ngoài tầm với. Nhìn lại mình đi nếu già mà thế thì trình còn quá non nớt và ngô nghê
38 tuổi rồi mà đầu óc éo “ lớn “ nổi. Cứ ngây ngô như trẻ con ấy.
Ha ha...

• Haha
Reactions: Dragon Eye
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Thì mấy trả lời trước có mấy bác bảo là mua ở thì không lo (Dragon Eyes #20: "Mua ở thì có lẽ ko lo. Có nhu cầu bán lại thì ko nên mua"). Còn mua chung cư mà đợi đến khi có sổ hồng mới mua thì nó lại ở 1 mức giá khác rồi, lúc đó lại không đến lượt mình nữa. Nên giờ em mới đang cân nhắc rủi ro đó.
Căn hộ bàn giao của thằng Nova thuộc dạng thanh khoản tốt của thị trường đó bác. Ngày trước lúc còn đầu tư căn hộ bên nguyễn hữu thọ, chính xác là dragon hill, cho thuê chỉ dc 3-4%/ năm so với giá mua ban đầu, mà trầy trật, lúc bán cũng xem xem giá mua ban đầu, dù mua 3-4 năm, 3 năm sau bàn giao mới ra sổ! Trong khi đó căn hộ bên SR city của Nova thì cho thuê dc tầm 8-9%/năm, mà bán chênh lệch dc 40% tính từ luc mua. Mà đăng cho thuê hoặc mua chỉ 1 tuần là đã khớp. Còn bên DH thì đến mấy tháng trời trầy trật.

The Sun đảm bảo bác là đất sạch, vì nó thuộc 1 phần dự án của khu Văn Minh lúc chưa làm đường Mai Chí Thọ, khu đó tui nắm trong lòng bàn tay đến cả cái biệt thư duy nhất nằm ngay gốc ngã 3 Đồng Văn Cống tui còn quen bà chủ lúc bã chưa chết nữa! Mà đất bã có sổ rồi đó, thì hỏi đất The Sun sạch hay ko!

Mua căn hộ bác nên xem thương hiệu, ở Sài gòn, ngoài An Gia ra chỉ co Nova và Vin là đáng để bác lưu tâm, bác mua các thương hiệu khác, sau này hối hận ráng chịu. Với đa phần các dự án CDT VN toàn đợi 3-4 năm có sổ, bác muốn chắc cú mà ko có tiền mua dự án CDT nước ngoài thì chịu. Cứ coi cái list dự án bị thanh tra, ko có dự án nào trong tầm ngắm của bác thì bác cứ xuống tiền mua.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Anh nên mở to mắt và đọc kỉ tôi viết chữ gì, chữ gì không viết. Cái gì tôi đề cập, cái gì tôi không đề cập. Anh thiếu tập trung quá đấy.
Đúng là trình bá dơ quá cỡ!!!

Bác ko tự coi lại những gì bác viét rành rành ra còn đó mà cứ cố cãi chày cãi cối.

Nói thật trình cỡ bác tui bỏ túi, bác cố mà luyện thêm mấy chục năm nữa rồi hẳng vào đây chém tiếp nhoé!

Hài không thể tưởng nổi !!!

Hố hố...

• Like
Reactions: lucsi
Hạng C
6/3/11
842
592
93
Ý e không mong giá nó giảm, mà sợ sau này Nova có vấn đề gì thì cái nhà của mình có bị mất hay sao không? Mấy cái khác thì mỗi cái đều có 1 điểm em không thích:

• Palm Height, De Capella giá cao hơn The Sun. Mà em chỉ ráng được 3.5 tỷ trở xuống thôi
  • Palm Height phải đi qua mấy đoạn có container nữa.
  • New City nghe nói là nhà tái định cư xây lại, cũng có vấn đề pháp lý.
Vista verde là 1 ý hay
hoặc Feliz en Vista cũng êm lắm

Còn cái New City chán lắm, xây kém lắm - bác đi xe 1 vòng là biết ngay
Palm thì đúng là dính khúc cont hơi ngán

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Anh nên mở to mắt và đọc kỉ tôi viết chữ gì, chữ gì không viết. Cái gì tôi đề cập, cái gì tôi không đề cập. Anh thiếu tập trung quá đấy.
Có nên mua The Sun Avenue khi mà Nova đang kêu cứu

Nó đây chứ đâu !!!!!

Hài cũng vừa vừa thôi !!!
Bưng bô bợ đít đến tầm này thì quả là hài...như trẻ con!!!!!!!!!!!!!!

Hố hố......

• Like
Reactions: Russel Nguyen
Hạng B1
4/2/20
55
160
33
Chủ đầu tư nào cũng có cái hay cái dở. Quan trọng là cách họ xử lý khi xảy ra sự cố thôi. Chủ thớt nên lượn khắp các diễn đàn để tìm hiểu thêm trước khi ra quyết định nha.
Còn các bác khác đừng chém nhau nữa. Một câu dìm hàng hay một câu nâng bi chả làm gì được nếu đủ lớn để nhận ra trọng tâm vấn đề.
Thân ái.

Hạng B2
9/6/16
436
1.113
93
TPHCM
Tiếp tục là 1 ý kiến rất có "tâm" của Fan Cứng Nova. :p:D
Căn hộ bàn giao của thằng Nova thuộc dạng thanh khoản tốt của thị trường đó bác. Ngày trước lúc còn đầu tư căn hộ bên nguyễn hữu thọ, chính xác là dragon hill, cho thuê chỉ dc 3-4%/ năm so với giá mua ban đầu, mà trầy trật, lúc bán cũng xem xem giá mua ban đầu, dù mua 3-4 năm, 3 năm sau bàn giao mới ra sổ! Trong khi đó căn hộ bên SR city của Nova thì cho thuê dc tầm 8-9%/năm, mà bán chênh lệch dc 40% tính từ luc mua. Mà đăng cho thuê hoặc mua chỉ 1 tuần là đã khớp. Còn bên DH thì đến mấy tháng trời trầy trật.

The Sun đảm bảo bác là đất sạch, vì nó thuộc 1 phần dự án của khu Văn Minh lúc chưa làm đường Mai Chí Thọ, khu đó tui nắm trong lòng bàn tay đến cả cái biệt thư duy nhất nằm ngay gốc ngã 3 Đồng Văn Cống tui còn quen bà chủ lúc bã chưa chết nữa! Mà đất bã có sổ rồi đó, thì hỏi đất The Sun sạch hay ko!

Mua căn hộ bác nên xem thương hiệu, ở Sài gòn, ngoài An Gia ra chỉ co Nova và Vin là đáng để bác lưu tâm, bác mua các thương hiệu khác, sau này hối hận ráng chịu. Với đa phần các dự án CDT VN toàn đợi 3-4 năm có sổ, bác muốn chắc cú mà ko có tiền mua dự án CDT nước ngoài thì chịu. Cứ coi cái list dự án bị thanh tra, ko có dự án nào trong tầm ngắm của bác thì bác cứ xuống tiền mua.

Hạng B1
21/3/19
57
25
3
42
View attachment 2135138

Nó đây chứ đâu !!!!!

Hài cũng vừa vừa thôi !!!
Bưng bô bợ đít đến tầm này thì quả là hài...như trẻ con!!!!!!!!!!!!!!

Hố hố......
Cảm ơn anh chụp giúp. Anh xem tôi có nói từ nào hay đề cập sổ sách giấy tờ pháp lí không?