Hạng D
4/5/15
4.007
21.693
113
https://vietnambiz.vn/bi-chi-phoi-b...n-nghi-thao-go-kho-khan-20200218144814285.htm

Còn đối với dự án 30,2 ha tại phường Bình Khánh (Q.2), Tập đoàn Novaland đề xuất 2 phương án.
Phương án thứ nhất, được giao tiếp tục triển khai phần dự án đã hoàn thành thi công là Lô D07 và phần dự án đã hoàn thành thi công phần móng như D02-D06, D08-D10. Đối với phần dự án chưa triển khai thi công sẽ bàn giao lại để cơ quan chức năng tiến hành đấu giá.
Phương án thứ hai, doanh nghiệp sẽ được tiếp tục thực hiện toàn bộ dự án với chức năng nhà ở tái định cư theo các hồ sơ pháp lí đã được phê duyệt.
Trước những khó khăn chung của thị trường, Tập đoàn Novaland bày tỏ tin tưởng Chính phủ và các cơ quan Nhà nước sẽ đồng hành cùng doanh nghiệp, sớm chỉ đạo tháo gỡ khó khăn hiện nay. Đồng thời, cho phép chủ đầu tư được nhanh chóng tiếp tục triển khai dự án nhằm bổ sung nguồn cung cho thị trường BĐS, đáp ứng nhu cầu nhà ở cho người dân.

Đề xuất 1 trong 2. Cái nào hợp lý các anh?

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
https://vietnambiz.vn/bi-chi-phoi-b...n-nghi-thao-go-kho-khan-20200218144814285.htm

Còn đối với dự án 30,2 ha tại phường Bình Khánh (Q.2), Tập đoàn Novaland đề xuất 2 phương án.
Phương án thứ nhất, được giao tiếp tục triển khai phần dự án đã hoàn thành thi công là Lô D07 và phần dự án đã hoàn thành thi công phần móng như D02-D06, D08-D10. Đối với phần dự án chưa triển khai thi công sẽ bàn giao lại để cơ quan chức năng tiến hành đấu giá.
Phương án thứ hai, doanh nghiệp sẽ được tiếp tục thực hiện toàn bộ dự án với chức năng nhà ở tái định cư theo các hồ sơ pháp lí đã được phê duyệt.
Trước những khó khăn chung của thị trường, Tập đoàn Novaland bày tỏ tin tưởng Chính phủ và các cơ quan Nhà nước sẽ đồng hành cùng doanh nghiệp, sớm chỉ đạo tháo gỡ khó khăn hiện nay. Đồng thời, cho phép chủ đầu tư được nhanh chóng tiếp tục triển khai dự án nhằm bổ sung nguồn cung cho thị trường BĐS, đáp ứng nhu cầu nhà ở cho người dân.

Đề xuất 1 trong 2. Cái nào hợp lý các anh?
Cái nào đúng luật thì làm. Doanh nghiệp mà như cha người ta

Tập Lái
20/3/18
47
19
8
Vista verde là 1 ý hay
hoặc Feliz en Vista cũng êm lắm

Còn cái New City chán lắm, xây kém lắm - bác đi xe 1 vòng là biết ngay
Palm thì đúng là dính khúc cont hơi ngán
Vista Verde thì em cũng thích, mà giá hơi quá tầm của em. Em nhắm tầm 3.5 tỉ trở xuống thôi.

Hạng B1
9/6/18
65
21
13
Vậy còn Hưng thịnh sao mấy Bác? cũng ít phốt, chắc giờ HT là đc nhất nhỉ? thật sự e thì chưa đầu tư nhưng giờ tìm CĐT không có scadal thì không có, chỉ có mục đích mình mua ở hay đầu tư (hoặc cả hai, ở đc thời gian chuyển bán lại có lời) thì chọn lựa và tìm hiểu kỹ thôi Bác chủ thớt ơi (có vài loại giấy tờ yêu cầu CĐT cung cấp đc là xem như đầy đủ pháp lý). E ko phải sale Hưng thịnh nha, ý kiến cá nhân mấy Bác nhẹ tay

Em cũng quan tâm,bác nào cho cao kiến xem.Có vẻ 2 dự án ở Q7 của HT còn trục trặc phải qua Đại Hội mới tính đc

Hạng D
4/5/15
4.007
21.693
113
Anh chủ nên nhờ sale dắt đi vào tham khảo khu palm đảm bảo thích ngay.
Còn đường vào palm chả có vướng Cont gì đâu anh nhé

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Hành lang của cái Đại lộ Mặt trời này rộng bao nhiêu các anh? Có được 1,8m không?

Có nên mua The Sun Avenue khi mà Nova đang kêu cứu