Tags
fadil

Nên mua Fadil hay Grand i10 , Morning

• Total voters
    101
Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Nếu chọn hạng A em chọn Fadil. Miễn lãi 2 năm lại miễn gui xe ở vincom. Chất lượng thì khỏi nói, hàng Mỹ gốc Hàn made và logo Vietnam. Thằng GM lại chả không có cổ phần Vinfast.

• Like
Reactions: Gemchau
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Nếu như tài chính Bác không quan trọng, mua con xe oto như xe máy thì ok.
Nhưng nếu mua đi vài năm đổi xe khác thì nên cân nhắc.Bới vì lúc đó khó bán và giá sẽ xuống nhiều
Hiên tại xe mới mà khi mua người ta còn lăn tăn thì xe cũ sẽ khó bán lắm. Nói thật thì theo mình sẽ chọn i10

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Giờ đi đường gặp Vinfast chạy nhiều như lợn con, nghĩ cũng thấy vui vui cho thương hiệu Việt các bác ạ :)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Giờ đi đường gặp Vinfast chạy nhiều như lợn con, nghĩ cũng thấy vui vui cho thương hiệu Việt các bác ạ :)
Bác đi đường nào, chỉ em ra hóng với. Em ở SG, hay đi Trường Chinh, Cộng Hòa, Âu Cơ, Lũy Bán Bích ... hiếm lắm mới thấy 1 chiếc. :)

Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
Toàn mấy bác vào dìm hàng Vinfast, em nghĩ chỉ năm sau thôi là các bác biết số phận Vinfast rồi, không cần 3-5 năm gì đâu, vì không hạ được giá để chiếm lĩnh thị trường thì phá sản chắc 100%. Em đã dùng sản phẩm của Vingroup và em đánh giá nó xứng đáng với tên tuổi. Em mua Klara A1 từ ngày đầu và nó tiết kiệm cho em cả mớ tiền rồi. Sắp tới em đổi ô tô sang xe dùng điện của Vinfast chứ không chơi xe xăng nữa. Em không tư vấn bác dùng Fadil vì giờ xe chạy điện mới đáng mua.
CHả ai chê mà cũng chả ai rãnh đi dìm hàng Vin cả. Thời buổi cạnh tranh, người khôn của khó thì cái nào đúng họ chê thôi.
Xe điện cũng nhiều anh chê, nhưng nó kg quá tốt để được khen nếu anh so với các loại xe điện khác.
Còn với 3 sp xe xăng của Vin, so với các hãng khác thì không biết có thể khen nó được điểm gì cả.

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
Giờ mua con vinfast fadil.

7 8 năm nữa tới lúc nó hư đồ, cần thay thế lớn, đồ ngoài thì khỏi tìm, vì nó ko có. Mà vào hãng thì giá thay ko đáng với giá trị xe. Bán thì ko được, mà sửa thì quá tội với 1 con xe hạng A...

Điều này cũng đúng với mấy ông chơi xe TQ, nguồn linh kiện gần như chỉ hãng có, nhưng lợi 1 cái là đồ TQ chính hãng cũng rẻ, có thể ship về VN chỉ trong vài ngày.

Còn mua mấy em phổ biến như i10, morning, đồ ngoài lúc nào cũng sẵn, nhiều giá nhiều chất lượng, cần thay có thể cân nhắc phù hợp túi tiền, và vì nó làm nhiều nên giá rất cạnh tranh...

Xét về đường dài thì nó vậy, còn mua chạy 3 4 năm đổi xe thì ưng mắt là quất thôi
Chuẩn, hiếm ai chạy xe 7-8 năm mà khác thương hiệu TOy

Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Bác đi đường nào, chỉ em ra hóng với. Em ở SG, hay đi Trường Chinh, Cộng Hòa, Âu Cơ, Lũy Bán Bích ... hiếm lắm mới thấy 1 chiếc. :)
Em ở Hà Nội bác ạ, dạo này đi đường rất hay gặp, cứ gặp là 2 vợ chồng em lại ngắm và comment với nhau (sáng nay gặp đủ bộ 3 chiếc luôn). Chắc tại mình để ý nên vậy chứ như những xe khác nhiều quá mình ko chú ý thôi :)

• Like
Reactions: badmonkey