Tags
fadil

Nên mua Fadil hay Grand i10 , Morning

• Total voters
    101
Tập Lái
13/11/18
36
56
28
CHả ai chê mà cũng chả ai rãnh đi dìm hàng Vin cả. Thời buổi cạnh tranh, người khôn của khó thì cái nào đúng họ chê thôi.
Xe điện cũng nhiều anh chê, nhưng nó kg quá tốt để được khen nếu anh so với các loại xe điện khác.
Còn với 3 sp xe xăng của Vin, so với các hãng khác thì không biết có thể khen nó được điểm gì cả.
Nhận xét phải công bằng tí bác ơi. Em chả ưa gì cách làm ăn chộp giật của Vin, nhưng Fadil hơn mấy xe đối thủ được khoản có cái động cơ mạnh. 2 chiếc còn lại nếu so với mấy xe cùng tầm tiền thì động cơ khung gầm ngon hơn, xe lại to hơn (vì cùng form với BMW 5 series).

Tất nhiên, cá nhân em khả năng cao vẫn sẽ chưa tự tin chọn Vinfast, vì ô tô không phải chỉ có mỗi vài thứ đó, mà còn rất nhiều yếu tố khác chỉ có thời gian kiểm chứng được. Thời điểm hiện tại cứ mấy hãng lớn uy tín mà quất thì an tâm hơn.

Hạng D
22/1/19
4.045
6.635
113
Hạng A, ít iền thì celerio, nhiều tiền thì i10, quá nhiều tiền thì nhảy lên soluto/attrage luôn, chứ lăn tăn fadil làm gì hả bác. Xe nhỏ cần động cơ to làm gì, chẳng qua là ông VF kg mua đc gói động cơ khác hợp lý hơn nên chọn dòng động cơ đó thôi. Hộp số CVT là lẽ đương nhiên, vì Bosch là đối tác chính. Cái quan trọng nhất là độ lành khi sử dụng thì chưa ai kiểm chứng, mà chắc cũng chẳng ai kiểm chứng nổi với trình độ bưng bít thông tin, dắt mũi truyền thông của Vin. Khoang nội thất thì chật chội. Nếu nhà bác không có ai to con thì cứ mua, chắc cũng chả ảnh hưởng gì ...

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Như tiêu đề, hiện em đang nhắm mua chiếc xe cỡ nhỏ để chở gia đình đi hàng ngày, đi khoảng tầm 50km/ngày. Đang định xuống tiền em VinFast Fadil này mà còn phân vân chất lượng xe có ổn ko, không gian nội thất, tính năng an toàn thế nào, động cơ có thật sự bốc và mạnh hơn 2 dòng trên hay không ?​

Em cũng tìm hiểu qua về Grand i10 & Morning nhưng đều thua Fadil về động cơ (Fadil 1.4L), tính năng an toàn Fadil nhiều hơn. Bác nào đã và đang đi xe Fadil cho em ý kiến để có động lực xuống tiền nào, Tết nhất rồi nên tâm lý cần xe quá. Em cảm ơn ạ!​

1/2 tỏi làm được khối chuyện. Thừa tỏi mua ô tô thì lượm con nào cho chắc một tí. Lấy thúng xiền lượm ẻm chả biết ra sao thì nhiều cụ cũng gan cùng mình.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Fa điu là yêu hàng Việt hơm cụ...!!! Mà tình yêu chân chính luôn có giá...phải trả!

Hạng B2
26/5/13
466
980
118
I10 rộng hơn có esp và 4 đĩa sale mới báo e 430tr lăn bánh bản AT 1.2 HB, nhưng mà em vẫn thich mirage cvt hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mankichi0688
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Mua đi bác chủ, fadil là chiếc xe mang thương hiệu VN tốt nhất từ xưa đến nay (theo em được biết). Em thấy gần nhà em có ông mua hơn 1 tháng rồi, thi thoảng thấy ông chạy, em hỏi thì ông bảo tốt vì chưa phải vào hãng sửa chữa lần nào. Xe em mới mua có 4 năm (đi được >50k km) mà phải vào hãng cả chục lần rồi, bực thiệt!

• Haha
Reactions: Billca
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
So sánh từng hạn mục của xe
  • Cân bằng điện tử
  • Hỗ trợ khởi hành ngang dốc
  • Kiểm soát lực kéo