Hạng B2
12/4/09
261
2.690
93
Thanh pho Ho Chi Minh
thì em nói rồi mà, pháp lý hồi đầu 2022 rùm beng, lùm xùm, đánh cãi chửi nhau loạn xạ cả lên; sàn mới vào bán còn bị phe chống phá chủ đầu tư bôi nhọ, lấy hình dán nhãn lừa đảo này kia; nhưng từ giữa năm tới giờ cđt giải quyết nội bộ ổn thỏa và chuộc lỗi bằng cách làm thật, xây và hoàn thiện đúng và còn vượt tiến độ.
Điểm xấu thì rõ ràng, nhưng cũng còn nhiều điểm tốt nên mới cần review khách quan ạ
Mình biết anh Long cách đây gần chục năm
Nhưng ko mua hàng của Vinaland.

2 anh em ruột mà còn chơi nhau kiểu đó, thì anh nghĩ họ coi khách hàng ra sao?

Hạng D
24/6/14
1.930
2.838
113
Mua viva thì bác qua bên Q7 Boulevard hoặc Q7 Riverside luôn cho tiện, nhà mới ở ngay

Hạng C
3/12/18
872
2.667
93
Quận 7
Dự án này hôm nay có ra xem nhà mẫu, Nội thất thấy dùng hàng Hafele ( từ bản lề đến chậu rửa), ........tiến độ bảo tháng 5.2023 giao nhà, đang làm nội thất các tầng, hồ sơ pháp lý đội sale trưng hết ra thấy đủ ổn, cọc và làm việc thẳng chủ đầu tư.....nghe đội sale nói ngày trước khách mua chưa đủ điều kiện pháp lý nên bị cty CTK kia úp sọt nên giờ kiện công ty môi giới đòi tiền..........bán hết 200 căn rồi, giờ mở 100 căn cuối.......chỉ đóng 60% nhận nhà - ra sổ đóng 40%???? .......nếu vậy chỉ lăn tăn vụ giá 5x thôi

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng C
3/12/18
872
2.667
93
Quận 7
Mình biết anh Long cách đây gần chục năm
Nhưng ko mua hàng của Vinaland.

2 anh em ruột mà còn chơi nhau kiểu đó, thì anh nghĩ họ coi khách hàng ra sao?
Mấy ông bạn mình ham rẻ mua lúc anh Long liên kết với bọn CTK lừa đảo bán khống căn hộ... giờ chưa đòi được tiền đây? đang kiện đòi chắc mút mùa đòi được tiền cọc chuyển cho CTK, số tiền còn lại đã chuyển vào tk Công ty giờ chuyển thành căn hộ nhượng lại cho mình mua đây:

https://vnexpress.net/can-ho-viva-plaza-duoc-quan-ly-boi-savills-vietnam-4528080.html
Bác nào làm hx thì điểm danh nhé -
mình chốt do kết giá nhượng lại cũng hợp lý - đợt đó có chính sách 60% nhận nhà và 40% nhận sổ, ngoài ra vận hành bởi savills là điểm cộng ....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/11/22
12
14
3
35
Dự án này hôm nay có ra xem nhà mẫu, Nội thất thấy dùng hàng Hafele ( từ bản lề đến chậu rửa), ........tiến độ bảo tháng 5.2023 giao nhà, đang làm nội thất các tầng, hồ sơ pháp lý đội sale trưng hết ra thấy đủ ổn, cọc và làm việc thẳng chủ đầu tư.....nghe đội sale nói ngày trước khách mua chưa đủ điều kiện pháp lý nên bị cty CTK kia úp sọt nên giờ kiện công ty môi giới đòi tiền..........bán hết 200 căn rồi, giờ mở 100 căn cuối.......chỉ đóng 60% nhận nhà - ra sổ đóng 40%???? .......nếu vậy chỉ lăn tăn vụ giá 5x thôi
chuẩn rồi nhé bác ơi, bác nhìn qua phía Boulevard quận 7 với lại chỗ The Peak Garden thì giá từ 60 trở lên rồi ấy.

Hạng C
3/12/18
872
2.667
93
Quận 7
chuẩn rồi nhé bác ơi, bác nhìn qua phía Boulevard quận 7 với lại chỗ The Peak Garden thì giá từ 60 trở lên rồi ấy.
Kết quả nhà mẫu và tiến độ thanh toán ( 60% nhận nhà và 40% nhận sổ theo cam kết),
chứ giờ đi mua những nơi mà nhiều dự án thu tới 95% tiền, hồi hộp chờ bàn giao nhà rồi hồi hợp chờ khi nào có sổ để giao sổ cho mình đây????????
Giờ chung cư dạng chờ sổ vài năm nhiều quá rồi.........

• Like
Reactions: Liem Huynh
Tập Lái
8/11/22
12
14
3
35
em xin phép cập nhật các bác giá từ 49tr/m2 tới 53tr/m2 như vậy thì giá quá tốt so với khu vực rồi.
Nếu cần vay thì cũng không cần qua ngân hàng mà CĐT cho vay 40% lãi cố định 10%/năm cho tới khi nhận sổ.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
em xin phép cập nhật các bác giá từ 49tr/m2 tới 53tr/m2 như vậy thì giá quá tốt so với khu vực rồi.
Nếu cần vay thì cũng không cần qua ngân hàng mà CĐT cho vay 40% lãi cố định 10%/năm cho tới khi nhận sổ.
Nếu so với Sunrise City ngay rốn Quận 7 full nội thất vào ở ngay 42 - 45 triệu, thì giá Viva cách đó 30 phút tận cuối NLB, Nhà Bè, 59 triệu nhà trống chả có con mịa gì quả là rất rất tốt. Chỉ mấy đứa ngu mới không nhận ra điều này, bạn nhỉ.

Để mình rao bán gấp, cắt lỗ căn Sunrise đang ở của mình, rồi bù thêm mấy tỷ vào, chạy xuống mua Viva 2 năm nữa hứa giao ở cho nó ra cái thằng người. Cho mình số liên lạc, mình chuyển đổi ngay. Kèo thơm quá!

Hạng C
3/12/18
872
2.667
93
Quận 7
Nếu so với Sunrise City ngay rốn Quận 7 full nội thất vào ở ngay 42 - 45 triệu, thì giá Viva cách đó 30 phút tận cuối NLB, Nhà Bè, 59 triệu nhà trống chả có con mịa gì quả là rất rất tốt. Chỉ mấy đứa ngu mới không nhận ra điều này, bạn nhỉ.

Để mình rao bán gấp, cắt lỗ căn Sunrise đang ở của mình, rồi bù thêm mấy tỷ vào, chạy xuống mua Viva 2 năm nữa hứa giao ở cho nó ra cái thằng người. Cho mình số liên lạc, mình chuyển đổi ngay. Kèo thơm quá!
anh cho hỏi căn của anh có sổ chưa và có hi vọng khi nào có sổ sách k? nếu anh bán mà cam kết mình mua khỏi mặc cả, chỉ xin giữ 30% khi nào có sổ mình trả đủ anh có bán k?