Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
anh cho hỏi căn của anh có sổ chưa và có hi vọng khi nào có sổ sách k? nếu anh bán mà cam kết mình mua khỏi mặc cả, chỉ xin giữ 30% khi nào có sổ mình trả đủ anh có bán k?
thế thì bác lại ko tìm hiểu về SR q7 rồi, mấy tháp đời đầu có sổ hết, và giá như bác kia nói là chính xác đấy. SR thuộc vị trí đẹp nhất q7, cách q1 chắc 1-2km, lại là dự án hiếm có của NVL có sổ, thế nhưng giá cũng đứng hình nhất. ở thì qúa con bà hợp!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
anh cho hỏi căn của anh có sổ chưa và có hi vọng khi nào có sổ sách k? nếu anh bán mà cam kết mình mua khỏi mặc cả, chỉ xin giữ 30% khi nào có sổ mình trả đủ anh có bán k?
Sổ Sunrise City có từ lâu lắm rồi, nỡm ạ!
Làm sales mà không nắm thị trường gì hết!
Mà Viva, danh tiếng CĐT thì tệ thôi rồi... Bà con thưa kiện bao năm do thu tiền không xây, giờ có cậu sales thiếu hiểu biết bày đặt đi kháy đểu Nova vụ sổ Sunrise City mới ghê. Quả là chủ nào sales nấy! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
thế thì bác lại ko tìm hiểu về SR q7 rồi, mấy tháp đời đầu có sổ hết, và giá như bác kia nói là chính xác đấy. SR thuộc vị trí đẹp nhất q7, cách q1 chắc 1-2km, lại là dự án hiếm có của NVL có sổ, thế nhưng giá cũng đứng hình nhất. ở thì qúa con bà hợp!
Khu Nam, nếu ai hỏi, mình sẽ nói, tốt nhất trong tầm tiền, là Sunrise City (căn hộ) và Sadeco PK A (nhà phố / biệt thự).
Cả 2 dự án, chất lượng, môi trường, cảnh quan đều rất tốt so với giá bán (không bàn đầu tư).

Hạng D
29/3/17
1.405
11.343
113
mua viva này để mua con era town kế bên của anh khải giá chừng 25 chai chưa sổ.....còn 25 chai để dành đi đầu tư....viva tiện ích o có gì, ăn ké all tiện ích của era....chỉ tiện nhất là đi chợ phước long vì bước xuống sảnh là tới...nhưng mà tiện thì cũng phải ngửi mùi chợ bù lại.....đường trước cửa viva thì ngập thôi rồi chứ khỏi đi đâu ra phạm hữu lầu....cứ 15 30 hàng tháng là bao ngập...có nước có tiền....

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
mua viva này để mua con era town kế bên của anh khải giá chừng 25 chai chưa sổ.....còn 25 chai để dành đi đầu tư....viva tiện ích o có gì, ăn ké all tiện ích của era....chỉ tiện nhất là đi chợ phước long vì bước xuống sảnh là tới...nhưng mà tiện thì cũng phải ngửi mùi chợ bù lại.....đường trước cửa viva thì ngập thôi rồi chứ khỏi đi đâu ra phạm hữu lầu....cứ 15 30 hàng tháng là bao ngập...có nước có tiền....
Mình từng mua căn hộ cả Era lẫn Sunrise City, và từng ở cả 2 nơi, nên lạ gì thằng Viva này. Giờ nghe phát giá cái bịnh luôn. Ảo tưởng vãi nồi. Bèo bèo Era khu A hay khu B, Belleza... quanh đấy, rẻ quá xá là rẻ, xách đồ vào ở ngay không lựa, đi lựa con hàng của chủ đầu tư lưu manh có hệ thống, lên báo không biết bao lần trong 1 chục năm qua.

Nói rộng ra, La Case, Tulip, Hưng Lộc Phát, Phú Mỹ Thuận, HAGL2, 3... khu Nam giá rất tốt, tha hồ lựa vào ở ngay, sao phải tự làm khó, đưa tiền cho dân chợ búa rồi đến khi nó giở bài giang hồ, lại đi căng bandroll trong vô vọng...

• Like
Reactions: motorocar
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em người trong kẹt đây. 2 Bác trên nói chuẩn cmnr.
Era tầm 20 chai thôi à (chưa sổ). Đắp thêm 3,400 chai làm lại nội thất thì ở lại như ông hoàng, miễn đừng ra đường thôi :D
À mà Tulip với HAGL em chê nha =))

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Era tầm 20 chai thôi à (chưa sổ). Đắp thêm 3,400 chai làm lại nội thất thì ở lại như ông hoàng, miễn đừng ra đường thôi :D
HAGL không có cửa so với Era, nhưng anh Đức Hoàng Anh không giang hồ như anh Lâm Đức Khải! :D:D:D
Mình từng có 1 căn ở đó.
Bạn mình từng đầu tư 10 căn rồi bỏ chạy.
2 đồng nghiệp mình cũng từng có căn hộ và sống ở đó 1 thời gian.
Đều nói, vị thế đẹp, nhưng chủ đầu tư chơi không vô.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
29/3/17
1.405
11.343
113
HAGL không có cửa so với Era, nhưng anh Đức Hoàng Anh không giang hồ như anh Lâm Đức Khải! :D:D:D
Mình từng có 1 căn ở đó.
Bạn mình từng đầu tư 10 căn rồi bỏ chạy.
2 đồng nghiệp mình cũng từng có căn hộ và sống ở đó 1 thời gian.
Đều nói, vị thế đẹp, nhưng chủ đầu tư chơi không vô.
Nếu tìm không gian sống thì chưa chắc các cc khác tìm được công viên ven sông rộng rãi như era….còn viva thì tôi nhớ mấy năm trước tranh chấp gì đó mà cả 100 thằng xăm mực đứng ngồi lố nhố mấy ngày tại đây….giá 50-60 thì lên pmh cho nó ra thằng người….

Hạng D
29/3/17
1.405
11.343
113
Anh ở era ah? Khi nào rảnh hú mình cf…